Msikilizaji wangu uhali gani? Leo karibu tena kwenye kipindi cha Neno na anayekukaribisha ni mimi Pamela Umwodo. Kabla hatujaendelea, msikilizaji wangu, hebu nikukaribishe na wimbo ufuatao, ninaamini utakubariki. itakuwa shangwe kuu siku ile Yesu atakapokuja mawinguni. <tune> Ah, siku ile mawinguni, oh, Bwana Yesu atakapokuja kuchukua wateule, tutaruka kama ndama na kucheza cheza cheza, tutaimba imba imba imba, imba. Siku ile mawinguni, tutaruka kama ndama cheza cheza cheza tutaimba imba haleluya a Nangilia Ha -ha. Ah, siku hiyo yajabu watakatifu, oh, waliokufa takutana mawinguni na kumlaki Bwana Yesu, tutaluka kama ndama na kucheza cheza cheza, tutaimba imba imba imba, imba, siku ile mawinguni. Na sasa tutaluka... hebu nimkaribishe mchungaji Wachara atuletee neno kutoka Agano Jipya kitabu cha Wakolosai. Karibu msikilizaji wangu, Jina la Bwana litukuzwe, rafiki yangu. Ni kipindi cha Neno, kile unachokipenda, na tunaendelea katika kitabu cha Wakolosai. Leo tutaangalia kuanzia sura ya kwanza kifungu cha 15. Hebu nikuulize, je, umeshabadilishwa? Je, umekombolewa ama bado umefungwa na unahitaji mkombozi? Mkombozi ni Yesu. Msaidizi wako ni Yesu. Siku ya leo anayeweza kukutakasa ni Bwana. Pengine umeshindwa huko bondeni yule anayeweza kupita nawe katika lile bonde la mauti ni Yesu Kristo mwana wa Mungu. Swali tena ni ya kuwa, je, una tumaini siku ya leo? Tumaini lako ni Kristo Yesu peke yake. Kuna jambo ningelipenda kueleza hapa ya kwamba Kristo ni wa milele na yeye amekuwako siku zote tangu mwanzo. Ni jambo ambalo latusumbua katika mawazo kila wakati, na katika kitabu cha Wakolosai jinsi nilisema katika dibaji, utakuta ya kwamba yeye ndiyo kitabu hiki kinazungumza kumuhusu kila wakati, kwa sababu yeye ndiyo kichwa cha kanisa. Basi hapa twaona yale ambayo mtu wa Mungu Paulo anatuambia kuhusu kazi ambayo imefanywa na damu ya Yesu Kristo maishani mwetu leo. Tutaangalia katika Wakolosai sura ya kwanza kuanzia mstari wa 15 anatuambia kwamba damu yake Yesu mwana wa Mungu ndiyo imetuletea msamaha wa dhambi katika maisha yetu. Hatukupata tu msamaha ovyo Ilimghalimu damu ya Yesu ama, ilighalimu damu ya Yesu mwana wa Mungu kuleta msamaha huo katika maisha yetu, wakati tulimwamini Bwana katika maisha yetu. Ukombozi unamaanisha kuwekwa uhuru kwa watu ambao walikuwa kama watumwa. Bwana wetu Yesu Kristo ndiye ambaye alitulipia deni, na deni hii ililipwa ili tukaweze kuwekwa uhuru kutoka katika utumwa. Unajua, tukitaja juu ya damu kuna nchi zingine ambazo siku hizi watu hata wataki kusikia injili ya damu, lakini hapa kwetu Afrika ukitaja mambo ya damu watu wanajua, watu huogopa damu. Mhubiri mmoja alisema kwamba hebu chukua tu damu uenda ukamwage mlangoni mwa mtu usiku anapolala, alafu amke asubuhi apate damu imemwagwa mlangoni. Ndugu yangu, yule mtu pengine hata, hata toka mlangoni siku hiyo, atapiga mayowe watu wakuje, kwanza awaambie, na angalieni mlangoni kwangu mwone nini metendeka kuna watu ambao hata wanaweza kuhama na kuacha nyumba yao kabisa, na waende milele ile. Mhubiri akasema tena, ukitaka watu fulani wakuachie nyumba yao, mwaga tu damu izunguke nyumba. Yeye hata bila kujua yeye, akitoka tu nje na kukuta ati damu imemwagwa, pengine ni damu ya kuku tu ama pengine damu ya ng'ombe, lakini mtu yule atakimbia na kuacha nyumba, aseme siishi hapo tena. Haya, sasa watazame walimwengu, wamenianza, wameona naendelea, nimepata kazi, watoto wangu wanasoma sasa ndio hii wananitafuta waniue na kumbe wewe ni damu ya kuku ndio umemwaga nikuambia watu wana uoga ambao haujapata alisema wakati mmoja mama yake akaona damu imemwagwa barabarani karibu kukanyaga yeye haoni mama akalia akasema mwanangu damu songa mbali watu wengi wanaishi na uoga kama huo lakini mimi hebu nikwambie siku ya leo ninapokuhubiria nataka nikueleza kwamba kuna damu zaidi ya damu ya kuku kuna damu zaidi ya damu ya kondoo mweusi damu zaidi ya yule kondoo mweupe, damu zaidi ya yule aliyechanganyika rangi, damu ya Yesu Kristo mwana wa Mungu isiyokuwa na mawaa. Yule peke yake ndiyo ametoweka uhuru na ndiyo peke yake ingeweza kuondoa dhambi. Kwa hivyo siku ya leo msikilizaji, pata ushindi, na kama hujapata, ninapomaliza ushindi utapata juu ya damu yoyote, kwa sababu utakuwa na damu ya Yesu. Basi hapa tunamwona Paulo akitoa shukurani kwa ajili ya mambo matano ya kweli zake Mungu. Yeye Mungu wetu ametufanya tuwe washiriki na waurithi wa pamoja naye, ambao ametufanya uhuru. Tunashiriki pamoja naye katika nuru. Amekwisha kutuweka uhuru kutoka katika nguvu za giza, na akatubadilisha na kutuingiza katika ufalme wa mwana wake mpendwa. Mungu amekwisha kutukomboa kupitia kwa Kristo, na akatusamehe dhambi zetu kupitia kwa damu yake. Na bado watu wengi waishi kama kwamba bado hawajakuwa uhuru ama hawajapewa nguvu. Rafiki yangu Mkristo, mambo haya yote ni yako, mbona usimruhusu Bwana Yesu aweze kuchukua maisha yako na kukusaidia pia? Mrudishie shukurani kwa ajili ya mambo hayo mema aliyoyatenda. Basi msikilizaji, hebu tuangalie hali yake Kristo mwenyewe. Hii ni sehemu katika waraka huu kwa Wakolosai ambayo imeinuliwa kabisa, sehemu yenye maana kwelikweli katika waraka huu. Na jambo kuu hasa hapa ni kuhusiana na mambo yanayomhusu Yesu Kristo mwenyewe. Hamwezi kusema ya kutosha kuhusu yeye, Bwana wetu, na hata katika maisha yetu yote hatuwezi kuelewa yote kuhusu uwezo wake Bwana na hali yake iliyo ya ajabu mno katika utukufu wake Bwana. Hii sehemu huwapatia jibu wale ambao huupinga uungu wake Kristo, yaani hali ya vile Kristo mwenyewe alivyo Mungu kwa hivyo hebu nisikize kwa makini, ili uweze kujua kwamba Kristo, je, alianza jana, ama alianza tu siku hili ambao Mungu alikuwa akiumba, ama mwanzo wake ulikuwa ni siku hili alipozaliwa hapa ulimwenguni? Kifungu ama vifungu hivi tukivisoma na kuvielewa, tutafahamu hali ya vile yeye alivyo waajabu. Paulo hasa hapa anajaribu kuwajibu wale ambao walikuwa na ubishi mkali katika makanisa hilo la kale, ambao walikuwa wamevamiwa na mafundisho ya uongo. Mambo yale ya kale ambayo yalibeba mafundisho ya uongo ni kama yale ambayo yalikuwa yakifundishwa na watu kama Arius wa kule Iskandria, yule kaskazini, ama kule kaskazini mwa bara la Afrika. Yeye huyu jamaa alifundisha kwamba Bwana Yesu Kristo alikuwa ni kiumbe, kwamba yeye ni kuumbwa tu, aliumbwa. Nayo ile almashahuri ya kule Nisia ikayakanusha mafundisho haya na uongo kwa kusema kwamba mwana ni mwanadamu pia na pia ni Mungu. Mambo haya yalijadilianwa mnamo mwaka wa baada ya kufa kwa Kristo 325. Na baadaye katika historia ya kanisa, mwingine naye ambaye aliitwa Sosinus aliyaeneza maneno kwamba Yesu hakuwa Mungu, na kwamba mwanadamu hawakumhitaji mwokozi ili waweze kutoka katika dhambi. Yeye huyu aliendelea kufundisha kwamba mwanadamu hakuwa ameharibika kabisa. Hivi ndivyo hata waleo vikundi vingi huwa vimeamini, hasa vya zile dini ya ambazo huwa zafundisha mambo ya uongo. Hata wale wanaoitwa mashahidi wa uongo huwa wanafundisha mambo kama hayo, ya kwamba eti Yesu siyo mwana wa Mungu. Hapa kunayo mambo tisa ambayo humtofautisha Kristo na mtu mwingine yoyote awaye nani, na mambo hayo yaonyesha kwamba Kristo yuko juu ya wale wengine wote ambao wamewahi kuishi katika ulimwengu huu. Neno la Mungu laendelea kutufundisha hapa kwamba naye ni mfano wa Mungu asiyeonekana, mzaliwa wa kwanza wa viumbe vyote. Wakolosai mlango wa kwanza msari wa kumi na tano. Yeye Bwana ni mfano wa Mungu asiyeonekana. Yeye awezaji kuwa mfano wa Mungu asiyeonekana? Je, umewahi kujiuliza? Huwezi kuichukua picha wala mfano wa kile ambacho hakionekani. Anawezaji yeye kuwa hivyo? Yohana anayaweka maneno haya wazi kabisa katika utangulizi wa kitabu chake cha Injili ya Yohana pale unenapo, hapo mwanzo kulikuwako neno. Huo ni mwanzo ambao huna mwanzo. Hebu liwaze vizuri, eti hapo mwanzo kulikuwa neno. Kristo hakuwa na mwanzo hata kidogo. Neno linaendelea kunena kwa hapo kwamba hapo mwanzo kulikuwako na, na neno, nayo neno alikuwako kwa, kwa Mungu naye neno alikuwa Mungu. Yohana mlango wa kwanza mstari wa kwanza. Na wakati Yohana anasema naye neno alifanyika mwili, Yohana mlango wa kwanza mstari wa kumi na nne alipozaliwa, alifanyika mwili. Hivi ndivyo alivyofanyika mfano wa Mungu asiyeonekana. Ingaliwezekanaji awe hivyo, kwa sababu yeye ni Mungu. Kama angalikuwa Mungu, hangaweza kamwe kufanyika mfano wa Mungu asiyeonekana. Pili, yeye ni mzaliwa wa kwanza wa viumbe vyote. Hii yadhihirisha ule uhusiano kati yake na Baba na pia pahali pake katika utatu wa Mungu. Mungu ndiye Baba wa milele, mwana ndiye mwana wa milele. Pale pahali pake katika utatu wa Mungu ni pale pakuwa mwana. Mzaliwa wa kwanza hudhihirisha pahali pake juu ya viumbe vile vingine vyote. Kule kuwa juu ya viumbe wale wengine wote si kumaanisha kwamba yeye ndiye aliyezaliwa kwanza. Tunahitaji kufahamu yale ambayo maandiko yanamaanisha wa kusema, mzaliwa wa kwanza. Msikilizaji, hakuna mahali popote katika maandiko ambako tunafundishwa kwamba Yesu Kristo mwanzo wake ulikuwa ni pale katika Bethlehemu eti alipozaliwa. Tunaambiwa katika ule unabii mkuu wa Mika sura ya tano mstari wa pili kwamba angezaliwa katika Bethlehemu, lakini ingawa hivyo yeye alikuwako milele na milele. Na pia katika kitabu cha Isaya mlango wa tisa kifungu cha sita yatuambia kwamba maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, tumepewa mtoto mwanamme, na uweza wa kifalme utakuwa begani mwake. Mtoto amezaliwa, lakini mwana tumepewa. Yeye alikwako milele na milele, na atajitwika juu yake yeye mwenyewe hali ya mtu. Hapa tunaona Paulo anazungumzia kuhusu filosofia moja ya siku zile. Filosofia hii ilikuwa ikifundisha kwamba Mungu alikuwa ameumba kiumbe kimoja ambacho kilikuwa chini yake, nacho hicho kiumbe Kikaumba kiumbe, kikaumba kiumbe kingine chini yake, na unaweza kuendelea hivyo mpaka ukakifikia hapa. Sasa wanaanza kusema kwamba basi hapo ndio Yesu akatokea, kwa sababu naye alikuwa mmoja wapo vile viumbe ambayo viliumbwa, kiumbe kimoja ambacho utasema kwamba ndicho kiliumba ulimwengu huu. Wakasema viumbe hivyo vilitoka kwa Mungu. Nao wale wagnostiki wakafundisha kwamba Yesu alikuwa mmoja wa hizi viumbe ambavyo ambacho vilitoka kwa Mungu. Sasa hapa Paulo ni kuwajibu wa na wajibu watu wa aina hiyo ambayo walikuwa wakifundisha mambo ya aina hiyo. Hapa Paulo akasema kwamba Yesu Kristo ndiye mzaliwa wa kwanza wa viumbe vyote, yeye ndiyo anashikilia viumbe vyote, yeye hakuzaliwa katika kuumbwa kwa ulimwengu, yeye ndiye aliyekuja akateremka hapa ulimwenguni miaka 1900 iliyopita na akafanyika mwili, yeye alikuwako kabla ya viumbe vile vingine vyote na neno linanena kwamba hapo mwanzo kulikwako neno, naye neno alikwako kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu. Huyo mwanzo alikwako kwa Mungu, vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye hakufanyika chochote kilichofanyika. Yohana sura ya kwanza kifungu cha kwanza hadi tatu. Mungu Baba ndiye baba wa milele, Mungu mwana ndiye mwana wa milele. Hakuna wakati wowote ule ambao Kristo alizaliwa. Wakati ule tu ilikuwa ni kubadilishwa uingizi wakaleka Bikira Maria ili achukue utu ya mwanadamu aweze kutuokoa. Kunazo sehemu kadha katika maandiko ambako Bwana Yesu anaitwa mzaliwa wa kwanza. Yeye huitwa mzaliwa wa kwanza wa viumbe vyote, yeye huitwa mzaliwa wa kwanza waliokufa, na pia anaitwa mzaliwa wa kwanza ama, aliyetoka kwa Baba kama mwana wake wa pekee. Ni mambo ya aina hii ambayo Mtume Paulo aliwajibu kwayo hawa wapinzani wa siku zile ambao walikuwa wakiyafundisha mambo ya uongo na kulidharau kanisa lake Bwana. Lakini huyu mtu akiwa mshujaa kweli kweli, asiyejali macho ya watu, akawaeleza ukweli. Haikujalisha walidhania nini ama walikuwa na filosofia aina gani, alisimama kwa ukweli na kuleta mambo ya kuyakanusha madai hayo. Hapa pia tunaona mtume Paulo ataendelea kutoa maelezo kuhusu hali ya kueleza vile Kristo Kristo alivyokuwa. Tunaona katika pahali pengine Kristo anaitwa mzaliwa wa kwanza wa wale waliokufa maneno haya yanapatikana katika kifungu cha kumi na nane cha huu mlango wa kwanza wa Kolosai. Hayo ndiyo mambo yale ambayo mwandishi wa Zaburi alikuwa akizungumzia aliponena, nitaihubiri amri Bwana alimwambia ndiwe mwanangu mimi leo nimekuzaa, Zaburi mlango wa wa pili mstari wa saba. Paulo aliyaeleza mambo hayo zaidi katika ule ujumbe ambao ulikuwa wa ajabu mno ambao alihubiri huko Antiokia ya Pisidia huko katika nchi ya Wagalatia Paulo alisema kwamba hapo katika Zaburi mlango wa pili mstari wa saba mwandishi huyo alimaanisha kwamba Kristo ndiye alikuwa mzaliwa wa kwanza kutoka kwa wafu. Paulo akanena hapa tena kwamba, na sisi tunawahubiria habari njema ya ahadi ile waliopewa mababa, ya kwamba Mungu amewatumizia watoto wetu ahadi hizo kwa kumfufua Yesu kama, kama ilivyoandikwa katika Zaburi ya pili wewe ndiyo mwanangu mimi leo nimekuzaa, katika Matendo kumi na tatu kifungu cha thelathini na mbili na thelathini na tatu. Msikilizaji, wakati Yesu Kristo anaitwa mzaliwa wa kwanza wa viumbe vyote, hii haimaanishi kuhusu kuzaliwa kwake pale katika Bethlehemu. Hiki si kifungu ambacho kinahusiana na wakati ule ambapo alizaliwa kama vile tunavyokumbuka wakati wa Krismas. Mzaliwa wa kwanza humaanisha kwamba pahali pake ni pajuu kuliko wale wengine wote hiyo haimaanishi kamwe kuhusu mwanzo wake hata kidogo. Mwandishi wa Zaburi aliandika hivi, nami mtajalia kuwa mzaliwa wangu wa kwanza, huwa juu sana kuliko wafalme wa dunia, Zaburi 89 mstari wa 27. Hii inayaweka mambo kwa njia iliyo dhahiri kabisa kwamba Kristo kama mwana wa milele apachukua pahali pa juu kabisa katika viumbe vyote. Yaani kwa njia nyingine, msikilizaji, yeye ndiye muumba kwa hivyo mafundisho hayo kwamba kiumbe kiliumbwa chini ya kiumbe kingine si ya kweli. Bwana wetu yeye mwenyewe ndiyo aliyeviumba vitu vyote. Kwa hivyo Kristo ni wa milele, msikilizaji, hana mwanzo, hana mwisho. Hebu nitaji vifungu vingine vya maandiko ambavyo huzungumza kuhusu hali yake Kristo katika Waibrania sura ya kwanza kifungu cha tatu tunasema ama, tunasoma hivi: yeye kwa kuwa ni mng'ao wa utukufu wake na chapa ya nafsi yake akivichukua vyote kwa amri ya uwezo wake, akuisha kufanya utakaso wa dhambi, aliketi mkono wa kuume wa ukuu huko juu. Maneno kama hayo hayaonyesha kwamba yeye alikuwa kiumbe hata kidogo. Wewe waona kama yanaonyesha hivyo? yeye ndiye wa pili katika ule utatu wa Mungu. Neno la Bwana linaendelea kunena hivi kwamba, na kwa habari za malaika asema, afanyaye malaika zake kuwa pepo na watumishi wake kuwa yali ya moto. Lakini kwa habari za mwana asema kiti chako cha enzi Mungu ni cha milele na milele, na fimbo ya ufalme wako ni fimbo ya adili, katika Waibrania sura ya kwanza kifungu cha saba na nane. Hebu waza juu ya jambo kama hilo. Kwa hivyo rafiki yangu, yale ambayo tunazungumza hapa sio kwamba Bwana Yesu alizaliwa kama kiume tunazungumzia kuhusu ule ukweli kwamba yeye ni Mungu. Yeye alipokuja ulimwenguni, mtoto alizaliwa, mwana alipeanwa, naye akaja kutoka kwa milele na milele. Yale maneno ambayo malaika alimwambia Mariamu yalikuwa kwa sababu hicho kitakachozaliwa kitaitwa kitakatifu, Bwana wa Mungu, katika Luka sura ya kwanza kifungu cha 35. Kwa sababu gani? Kwa kuwa hivyo ndivyo alivyo yeye. Alikuwa mwana wa Mungu hata kabla kuja hapa ulimwenguni neno likanena pahali pengine kwamba wewe ndiwe Kristo mwana wa Mungu aliye hai. Matayo kumi na sita, kumi na sita. Sasa tumefika kwenye maneno mawili ambayo ni ya maana mno ambayo yalinenwa kuhusu Bwana Yesu, kwa kuwa katika yeye vita vyote ama vitu vyote viliumbwa vilivyo binguni na vilivyo juu ya nchi vinavyoonekana na visivyoonekana, ikiwa ni vitu vya enzi au usultani au enzi au mamlaka vitu vyote viliumbwa kwa njia yake na kwa ajili yake. Wakolosai mlango wa kwanza mstari wa kumi na sita. Kwa kuwa katika yeye vitu vyote viliumbwa, msikilizaji, ikiwa vitu vyote viliumbwa na yeye, hiyo yaondoa lile wazo kwamba yeye ni kiumbe, kwa sababu kiumbe anaweza umbwa namna gani? Andiko kilionyesha kili kwamba yeye ni muumba. Samahani, nauliza kwamba muumba anaweza namna gani kuumbwa? yale maneno yaliyonenwa kwamba yeye ni mzaliwa wa kwanza wa viumbe vyote hayamaanishi kwamba yeye ni kiumbe ambacho kiliumbwa, bali yanamaanisha kwamba yeye ndiyo aliyefanya kazi ya kuumba. Kunazo viumbe vya aina mbili, vinavyoonekana na visivyoonekana. Hapa kwenye kifungu cha ja 16, kumetajwa mambo ya aina nyingi kabisa kuhusu vile mambo, yamegawa sehemu kwa sehemu. Vifungu vingine vyatuambia kwamba hata huko mbinguni kunao makerubi na maserafi na pia kunao malaika wengine wakuu mno, na pia kunao wale ambao ni wa kawaida. Kwa hivyo nawe lazima uangalie na kujua kwamba neno la Mungu linaponena jambo ni ukweli. Katika kitabu cha Waefeso tuliona hapo kwamba adui tuliye naye ni adui wa kiroho. Shetani anao majeshi wa kiroho ambao waliasi pamoja naye. Kwa hivyo hata miongoni mwa hawa adui watu kunao wale walio wakuu na wenye mamlaka kuliko wale wengine katika ule uwezo wao wa uovu. Ni jambo la maana sana na pia la ajabu kufahamu kwamba vitu vyote viliumbwa na yeye, Bwana wetu Yesu Kristo. Lakini kuna ukweli mwingine ambao unapeanwa hapa: vitu vyote viliumbwa kwa ajili yake. Kama ungetoka nje wakati wa usiku, ungeweza kuona nyota kadhaa. Miaka mingi iliyopita, wataalamu waliangalia huko juu angani na wakaiona nyota moja kama ya kipekee. Wakati huo wa sasa, ukiangalia huko juu utaweza kuiona hiyo nyota ya kipekee, utaziona tu nyota zile zingine. Sijui kama umewahi kujiuliza ni kwa nini kila nyota inakaa pahali pale pale pake. Hiyo nyota iko pahali pake pake angani, kwa nini hiyo nyota iko hapo pahali pake angani? Kwa sababu hapo ndipo Bwana Yesu alikusudia iwe. Kila kitu kiliumbwa kukaa sehemu ilipo, na yeye sio tu kwamba aliviumba vitu vyote, bali vyote viliumbwa kwa ajili yake. Mungu alimpenda sana na alitaka pia kufanya vitu kwa kumpendeza yeye, na kwa sababu yeye pia alikuwa amehusiana na hali ya kuumba. Msikilizaji, jambo lingine ambalo ni la maana kabisa katika mambo haya ni kwamba sisi tuwarithi wa mambo mema ya Mungu na pia warithi pamoja na Bwana Yesu Kristo. Hebu nikuulize ya kwamba je, wewe ni mrithi pamoja naye? Kwa sababu yeye ni Kristo wa milele na milele. Hakuna kile ambacho kitambadilisha, hakuna mahali yatakapoenda akiwa amebadilika. Yeye ndiyo mwanzilishi, yeye ndiyo mmalizaji, yeye ndiyo chanzo, yeye ndiyo mwisho. Hakuna kitu ambacho kinaweza kumbadilisha. Siku ya leo anaweza kufanyia mema, anaweza kusaidia maisha yako Usikubali mafundisho ya uongo ya kwamba Kristo alikuwa ni kiumbe tu aliyetoka kwa Mungu baada ya viumbe vingine, lakini yeye ni mwana wa Mungu wa milele na milele. Yeye ndiyo alfa na Omega. Msikilizaji, hebu tuombe. Bwana, nakushukuru kwa sababu wewe ndiyo mwanzo na mwisho, wewe ndiyo alfa na Omega. Kwa ajili ya damu yako tumeokolewa, tumewekwa uhuru na tuna ushindi siku ya leo, kwa sababu ya damu yako tuna haki katika ufalme wa Mungu. Nakushukuru kwa sababu ya kutupatia uhakika na pia wa kuweza kurithi ufalme huo na kushukuru wa kututakasa. Asante kwa wakati huu wa kutushindania kwa uokovu na pia kwa uponyaji. Asante kwa nguvu na kwa mambo mengine yote katika jina la Yesu, amina. Msikilizaji, uweze kubarikiwa sana na Bwana na uweze kuwasiliana nasi katika anwani hii 21514 Nairobi, Kenya. Kumbuka tena kwa mtayarishi kipindi cha neno sanduku la posta ni mbili, moja, tano, moja, nne Nairobi, Kenya. Basi baraka za Bwana ziweze kuwa nawe hadi kipindi kile kingine kifuatacho. Neno litaendelea. Asante sana, Mchungaji Wachara, kwa kutuletea hilo neno la Bwana ambalo ninaamini limekuwa baraka kwako jinsi nilivyobarikiwa, na iwapo una swali tafadhali tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo. Andika barua yako kwa mtayarishi kipindi cha Neno, Transworld Radio, sanduku la posta ni 21514 Nairobi Kenya. Pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni pomodo at twr Oke. Na pia ninakusihi tafadhali, msikilizaji wa kipindi hiki, hebu ututembelee kwenye websaiti yetu, ambayo anwani yake ni www.twraro.org.za. Nitarudia tena: www.twraro.org.za na hadi wakati mwingine, ni mimi hapa Pamela Omodo nikikwaga, nikisema baki na amani ya Bwana na neno litaendelea. Safari imezidi Bwana, Bwana mwema, naomba ushindi. Majaribu nayo yamenizidi kweli, Bwana mwema, naomba ushindi. Peke yangu sitajiweza mimi. Bwana mwema, naomba ushindi. Ee mchunga mwema, niongoze malishoni mema, unilishe penye maji yalo matulivu. Bwana mwema, kanieleke.