Kwa uamuzi wako wa kuungana nasi katika kipindi hiki cha neno, nami sina budi ila kukukaribisha ili uyapate yale ambayo Mungu amekuandalia siku ya leo. Mimi ni mwenyeji wako dada Pamela Omwodo. Hebu tupokee wimbo huu uitwao Mungu wetu ni mkuu kutoka kwa Wellington Shitsukane, kisha mchungaji Jeffrey Wanjala Munialo atuletee neno kutoka kwenye sura ya tatu aya ya tano hadi 36 ya kitabu cha Injili ya Yohana. Karibu. Tumai kwamba ndugu msikilizaji, katika kila hali waendelea kufurahia wema wake Mungu maishani mwako. Mara nyingi huwa rahisi kwetu kunung'unika na kwa kufanya hivyo kukosa kuona baraka zake kwetu. Kwa hivyo ni vyema kumshukuru kila wakati, kwani yeye afahamu yote magumu tunayopitia na ndiye hutukomboa kutokana nayo na kutuletea wokovu. Mtu mmoja jina lake Nikodemo alikuwa na mambo yaliyokuwa akimsumbua moyoni mwake, naye alimwendea Yesu usiku. Alikuwa akitafuta jibu kutoka kwake. Jibu alilipata kama vile tutakavyojifunza leo hii. Kitabu chetu cha mafundisho ni Injili ya Yohana, nalo somo letu lipo kwenye sura ya tatu tukianzia aya ya tano hadi ile aya ya thelathini na sita katika Israeli alipoishi Bwana wetu. Tarajio la kuwatimua Warumi lilikuwa sana katika mioyo ya Waisraeli, nao walimtazamia Mwokozi na Masihi wao kama maandiko yanavyonena baada ya mafarisayo kumwona Yesu akiwa na sifa miongoni mwa watu huku akihubiri kama vile ilivyokuwa katika imani yao, waliona kuwa kuna mmoja atakayeweza kuuleta ufalme wa Mungu kama yalivyokuwa matarajio yao. Ni kwa msingi huo ndipo Nikodemo alifika kwake Yesu akitaka kujua habari za ufalme wa Mungu. Yesu alimwambia kwamba ni lazima azaliwe mara ya pili iwapo ataka kuingia katika ufalme wa Mungu, naye akauliza jambo hilo litakuwaje? Kwenye aya ya 5, mazungumzo yao yaendelea kwa jinsi hii. Yesu akajibu, amin amin akuambia, mtu asipozaliwa kwa maji na kwa Roho hawezi kuuingia ufalme wa Mungu. Je, haya ambayo Kristo alinena na huyu Nikodemo yana maana ya nini? Kuna wale wanaofikiri kwamba maji katika maandiko haya yana maana ya ubatizo wa maji, hili ambalo Kristo alikuwa akimwambia Nikodemo. Ni jinsi ya ya kuzaliwa kuzaliwa kutoka juu au kuzaliwa mara ya pili. Kwenye sura ya pili tuliona na kujifunza kwamba neno lina mfano wake nao ni maji. Baadaye kwenye sura ya 17 aya ya 17 Yesu katika sala yake kwa Mungu kwa ajili yetu, aomba na kusema hivi: uwatakase kwa ile kweli, neno lako ndiyo kweli. Katika neno la Kristo kuna uwezo na nguvu ya kutakasa. kwenye sura ya aya ya tatu, asema hivi kwenye kitabu hiki cha Injili ya Yohana, ninyi mmekwisha kuwa safi kwa sababu ya lile neno nililowaambia. Kwa kuwa neno la Mungu lanenwa kuwa ni maji, hivyo ni kusema kwamba mtu aweza kuzaliwa kwa Roho Mtakatifu kwa njia ya imani katika lile neno ambaye ni Kristo. Leo hii kila anayeamini huzaliwa mara ya pili kwa maji ambayo ni neno la Mungu na Roho Mtakatifu anayeliuisha lile neno katika moyo wa yeye aminiye. Bila shaka kwa Bwana kumwambia Nikodemo kuwa ni lazima azaliwe kwa maji na kwa Roho Mtakatifu ilikuwa ni habari ya Roho wa Mungu kutumia neno lake ili kumwokoa huyo anayeamini. Bila ya neno la Mungu haingeliwezekana Nikodemo kuingia katika ufalme wa Mungu, sawa na wewe pamoja nami. Kwenye aya ya sita, neno la Mungu latuambia hivi, kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho Kutokana na andiko hili fahamu kwamba Mungu hataki kubadilisha mwili huu wa kale ambao wewe nami na tunao. Kweli ndiyo hii ya kuwa haiwezekani kwa mwili huu kubadilishwa. Neno la Mungu lina mengi sana ya kunena kwa habari ya asili ya kale. Kati ya yale tunayofahamu katika maandiko kuhusu asili ya kale ni kwamba ii kinyume cha maadili au mafundisho yake Mungu. Hili ndilo twalipata kwenye sura ya nane, ya kitabu cha Warumi aya ya 7 na 8 ambapo neno la Mungu lasema hivi: kwa kuwa ile nia ya mwili ni uadui juu ya Mungu, kwa maana haiitii sheria ya Mungu wala haiwezi kuitii. Wale wafuatao mwili hawawezi kumpendeza Mungu. Kutokana na maandiko haya, twaona kwamba hakuna ratiba yoyote ambayo Mungu amefanya kwa ajili ya asili yetu ya kale au nia ya mwili. Ni lazima asili ya kale kuenda pamoja nasi kaburini. Iwapo Bwana atarudi kabla ya kwenda chini kwenye kaburi, basi tutabadilishwa kufumba na kufumbua. Hii ina maana kwamba asili ya kale, ndugu msikilizaji, itaondolewa mara. Asili ya kale haiwezi kumtii Mungu, maana hicho kilichozaliwa na mwili ni mwili. Hivyo Mungu hana nia ya kuuokoa mwili, maana asili hiyo ya kale ikayo katika mwili ni lazima kubadilishwa na asili mpya ambayo kila muumini anayo sasa hivi kwa mujibu wa kitabu cha Wakorintho wa pili sura ya 5 aya ya 17 ndiyo itakayourithi ule ufalme wa mbinguni. Fahamu kwamba, ndugu msikilizaji, hauna njia yoyote ya kumpendeza Mungu maishani mwako hadi utakapopokea asili mpya kwa kumwamini Yesu Kristo. Tunapogeukia aya ya 7 na 8, Yesu aendelea kunena na Nikodemo, naye amfahamisha hivi: Usistaajabu kwa kuwa nilikwambia hamna budi kuzaliwa mara ya pili. Upepo huvuma upendako, na sauti yake waisikia, lakini hujui unakotoka wala unakokwenda. Kadhalika na hali yake kila mtu aliyezaliwa kwa Roho. Maneno haya yalimpita Nikodemo, naye Yesu alimwambia wazi kwamba haiwezekani kutambua kule upepo utokapo wala uendako. Ni kwa jinsi hiyo ndivyo ilivyo vigumu kwetu kujua au kuelezea matendo ya Roho wa Mungu bali twaona kazi yake katika maisha yetu na maisha ya kila mmoja anayeamini. Baada ya Nikodemo kuambiwa hayo, aliuliza mambo hayo yaweza kuwaje? Hili ndilo twalipata kwenye aya ya tisa inayosema hivi, Nikodemo akajibu akamwambia, yawezaje kuwa mambo haya? Sasa mbele ya Yesu Kristo yule Farisayo na mkuu wa watu hakuwepo, bali ni Nikodemo anayetaka habari za ufalme wa Mungu. Maana ufalme wa Mungu ndio aliutaka sana. Ni kawaida ya wanadamu kujifanya sana wanapokuwa katika mkutano wa watu. Tabia zao hubadilika na kila wafanyalo huwa ni kama mchezo wa kuigiza, maana punde wanapokuwa peke yao, wao hujiona jinsi walivyo wenyewe. Nikodemo aliposimama mbele ya Yesu peke yake, alijiona jinsi alivyo, ndiposa auliza swali hili: Je, mambo haya yawezekanaje? nami naamini kwamba ndugu msikilizaji, hilo ndilo swali ambalo utatafuta kulijibu katika maisha yako. Je, yawezekanaje uingie katika ufalme wa Mungu? Hebu tuendelee tuone lile ambalo lipo kwenye aya ya kumi neno la Mungu lasema hivi: Yesu akajibu akamwambia, je, wewe u mwalimu wa Israeli na mambo haya huyafahamu? Jibu la Yesu kwa Nikodemo, msikilizaji wangu ni kana kwamba mtu huyu hakuwa akipokea hayo aliyokuwa akimwambia kama kweli ya kuaminiwa, hivyo ameuliza je, hayafahamu mambo haya? Aya ya 11 hadi 13, Bwana aendelea kunena naye na kumwambia hivi amin, amin, na kuambia kwamba lile tulijualo twalinena na lile tuliloliona twalishuhudia, wala ushuhuda wetu hamuukubali. Ikiwa nimewaambia mambo ya duniani wala hamsadiki mtasadiki wapi niwaambiapo mambo ya mbinguni? Wala hakuna mtu aliyepaa mbinguni ila yeye aliyeshuka kutoka mbinguni, yani mwana wa Adamu Yesu. katika maneno yake twaona kwamba alikuwa wazi sana na Nikodemo, maana kwa maandiko haya amwambia kuwa hajapokea ushuhuda ambao ameusikia sasa hivi. Baada ya kumwambia maneno hayo, Yesu alimjulisha kuhusu taratibu kuu iliyokuwa ikiendelea nayo na ndiyo nilitajia kwenye utangulizi wa kitabu hiki, hasa kwenye sura ya 16 aya ya 28, ambapo Yesu anena na kusema kwamba nalitoka kwa Baba nami nimekuja hapa ulimwenguni, tena nauwacha ulimwengu na, na kwenda kwa Baba. Kwa habari hii, msikilizaji, napenda ufahamu kuwa watakatifu wote wa agano la kale walipoondoka katika ulimwengu huu walienda sehemu iitwayo kifuani mwa Ibrahimu, napo ndipo paradiso baada ya Kristo kufa na kufufuka mlango wa paradiso ulifunguka, na sasa wote watakatifu huingia uweponi mwake. Soma Injili ya Luka Mtakatifu sura ya 16 aya ya 22, na Wakorintho wa pili sura ya 5 aya ya 8 nawe utamakinika kwa jambo hili. Tunapogeukia aya ya 14 na 15, neno la Mungu laendelea likitwambia hivi: na kama vile Musa alivyomwinua yule nyoka jangwani vivyo hivyo mwana wa Adamu hana budi kuinuliwa, ili kila mtu aaminie awe na uzima wa milele katika yeye. Hapa msikilizaji, Yesu atajia hilo lililotendeka katika jangwa. Hapo wana wa Israeli walipomtenda Mungu dhambi, Mungu alimwagiza Musa kufanya nyoka wa shaba wa kazi ya ufuzi na kuiinua kwenye mlingoti. Hukumu ya Mungu ilikuwa juu ya watu wale, na kila aliyeangalia nyoka yule wa shaba aliokolewa, wala hakufa na kama Musa alivyoinua yule nyoka ndivyo Kristo atakavyoinuliwa. Nyoka yule aliakilisha dhambi ya watu wale, naye Kristo alipoangikwa msalabani alitwaa dhambi ya ulimwengu. Maandiko ni wazi kwa haya, maana neno la Mungu latuambia kwamba yeye asiyejua dhambi alifanyika dhambi, ili wewe pamoja nami tunapomwamini tufanyike haki ya Mungu. Na kama nyoka huyo alivyokuwa uzima kwa kila aliyemwangalia ndivyo ilivyo kwa yeyote amwaminie Bwana Yesu Kristo. Hili alinena kwa uwazi kabisa, kama vile twalipata kwenye aya ya 16 inayosema hivi: kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee, ili kila mtu amwaminie asipotee, bali awe na uzima wa milele. Kuna mambo mawili rafiki yangu, ambayo ni lazima kuona na kuyafahamu kwenye sehemu hii ya maandiko. Kwanza ni lazima kuzaliwa mara ya pili, nalo jambo la pili ni ya kuwa lazima mwana wa Adamu kuinuliwa juu. Haya yana uhusiano wa moja kwa moja, ni lazima mauti ya Yesu na kufufuka kwake kuwepo, ndipo tupate haki ya kusimama mbele yake Mungu au kupokea huo uzima wa milele. Yote haya yalitendeka kwa msingi huu ya kwamba Mungu aliupenda ulimwengu. Ila fahamu hili ya kuwa si upendo wake ndiyo unaookoa. Mungu haokoi kwa upendo bali kwa neema, kama vile tunavyofundishwa kwenye maandiko katika kitabu cha Waefeso sura ya pili aya yake ya nane na tisa ambapo neno la Mungu latuambia hivi: kwa maana mmeokolewa kwa neema, kwa njia ya imani, ambayo hiyo haikutokana na nafsi zenu, ni kipawa cha Mungu, wala si kwa matendo, mtu awaye yote asije akajisifu. Kwa hivyo, Mungu aokoa kwa neema. Upendo wa Mungu ndiyo ulimfanya amtoe mwana wake wa pekee ili wewe na awaye yote aaminie apokee uzima wa milele. Wokovu ni mara unapomwamini huyo mwana wa Mungu kwamba alikufa kifo chako, na katika kufufuka kwake wahesabiwa haki bure mbele ya Mungu kwa kuwa umeamini ushuhuda wa Mungu kumuhusu mwana wake. Neno la Mungu liendelea kutufahamisha haya kwenye aya ya kumi na saba na kumi na nane. Maana Mungu hakumtuma mwana ulimwenguni ili auhukumu ulimwengu, bali ulimwengu uokolewe katika yeye. Amwaminiye yeye hahukumiwi, asiyeamini amekwisha kuhukumiwa kwa sababu hakuliamini jina la mwana pekee wa Mungu. Rafiki yangu, kwa maneno yake Yesu twaona kwamba alipokuja mara ya kwanza hakuja ili kuuhukumu ulimwengu. Hilo tuliliona akilitenda, na pia akinena alipomwambia mtu mmoja kwamba yeye si mwamuzi. Hayo ndiyo yapo kwenye kile kitabu cha injili ya Luka Mtakatifu sura ya 12 aya yake ya 14. Bwana wetu Yesu Kristo alikuja katika wadhifa wake kama Mwokozi. Atakaporudi atakuja kama hakimu wa ulimwengu wote, kwa kuwa yeye ndiye Bwana wa mabwana na mfalme wa wafalme. Asema kwamba Mungu hakumtuma ulimwenguni ili auhukumu ulimwengu bali ulimwengu uokolewe kwa yeye. Iwapo mtu atakosa kumwamini, basi huyo amehukumiwa tayari. Hivyo ndivyo ilivyo, wala si vinginevyo. Kumbuka hili, ya kuwa mazungumzo haya ni kati yake na Nikodemo Farisayo. Mafarisayo waliamini kwamba Masihi atakapokuja atahukumu na kutawala. Katika Agano la Kale neno lilinena kumuhusu Masihi kwa njia mbili, kwanza alikuwa Masihi atakayeteswa na kufa kwa ajili ya watu wa ulimwengu ili kila mmoja atakayemwamini afanyike haki. Na njia ya pili ilikuwa ni kwamba huyo Masihi atakuja kama mtawala na mwamuzi. Kile ambacho walitarajia sana wakati ule ni ya kuwa Masihi atakapofika atakuwa mtawala na mwamuzi, na kwa njia zaidi ya moja, kuwaokoa kutokana na ule utumwa wa ule utawala wa Kirumi. Hili ndilo twalipata katika kitabu cha Zaburi ya pili, aya ya tisa, ambapo neno lasema kwamba atawaponda kwa fimbo ya chuma. Nabii Danieli akinena habari za masihi anena habari zake kwamba yeye ni mtawala mfalme na mwamuzi wa ulimwengu wote. Hayo yapo kwenye sura ya saba, aya ya 13 na 14 ya kitabu cha Danieli. Maandiko mengine ni kama vile Zaburi ya 45 na kwenye kitabu cha Isaya sura ya 11 na ile ya 42. Kwa hiyo Yesu alikuwa akimjulisha Nikodemo kwamba Mungu hakumtuma mwana ulimwenguni kwa shughuli ya kuhukumu ulimwengu, kwa kuwa wakati huo haukuwa umefika, ila Mungu alimtuma mwana ili kwa yeye ulimwengu upate kuokolewa. Nao hao wasio katika Kristo, neno la Mungu lii wazi ya kuwa tayari wamehukumiwa. Watu wengi ndugu msikilizaji, wajihisi kana kwamba ulimwengu huu katika majaribu, ila lile lililopo ni kwamba ulimwengu umepotea. Hilo hatutalisubiri hadi kiama ili tulifahamu hali ya ulimwengu. Kama vile uonavyo sasa, ni kama mtu aliye gerezani, naye ana chaguo la kuondoka awe huru au kuendelea kukaa humo. Injili ni kuwajulisha watu kuwa wamepotea, wamo gerezani, wamehukumiwa kufa ila kuna habari njema ya kuwa waweza kupokea msamaha iwapo wataungama dhambi zao na kumkiri Yesu ya kuwa ndiye Bwana. Rafiki yangu, hiyo ndiyo injili, yani habari njema kwa watu wote. Tunapoendelea kulisoma neno la Mungu, haya ndiyo twayapata kwenye aya ya 19 hadi 21: na hii ndiyo hukumu ya kuwa nuru imekuja ulimwenguni na watu wakapenda giza kuliko nuru, kwa maana matendo yao yalikuwa maovu maana kila mtu atendaye mabaya huichukia nuru, wala haji kwenye nuru, matendo yake yasije yakakemewa. Bali yeye atendaye kweli huja kwenye nuru, ili matendo yake yaonekane wazi ya kuwa yametendwa katika Mungu. Hukumu, msikilizaji, ilikwisha tangazwa juu ya ulimwengu, hasa kwenye siku hiyo aliyosulubiwa Yesu. Ni lazima ulimwengu uhukumiwe na Mungu, nayo hukumu yenyewe ni kwamba Nuru imekuja ulimwenguni, lakini watu waliipenda giza. Kama vile panya hukimbia mara waonapo nuru, ndivyo walimwengu wafanyavyo kwa habari ya kweli ya neno la Mungu. Je, wafikiri upinzani dhidi ya injili ya Yesu katika sehemu nyingi yatokana na nini? Yesu ni nuru ya ulimwengu, na kama vile nuru ikiangaza watu hujiona kama walivyo. Walimwengu hawataki kujiona kama walivyo, nalo hilo huwafanya kuichukia ile nuru, na kwa tendo hilo wao huwa wamependa ile giza na hivyo kuhukumiwa. Ndugu msikilizaji, katika maisha yetu ya kawaida twafahamu ya kwamba panapo kweli kuna wale watu ambao huumia na pia kuna wale ambao hupigana na kweli. Mfano wa hili ni kwambialo ni kwamba ufisadi ni jambo ambalo limekithiri mno nchi nyingi za Afrika na sehemu nyinginezo ulimwenguni kote. Wakati wowote wa ufisadi huo au maovu yale yanapoletwa peupe, mara nyingi watu hupingana na hata hufanya maovu zaidi ili kweli hiyo isipate kujulikana. Lakini jambo ambalo wafaa kufahamu ni kwamba liwe liwalo, ni lazima kweli itaelea juu ya maji hayo ya maovu ya ufisadi na mambo mengine yanayoambatana nayo. Hivyo ni kukwambia, ndugu yangu, ya kuwa iwapo wapenda kweli, utatenda kila jambo katika nuru, ili sifa yako iwe kwa Mungu na pia kwa wanadamu wenzako. Lakini ikiwa utakaa katika giza na kuendelea kutenda mambo yako gizani na kuishi katika ufisadi na maovu mengine, siku yaja ambapo utahukumiwa, na kweli ni kwamba tayari hukumu yako imekwisha tangazwa. Je, utaendelea kufanya nini kwa habari ya kweli ya neno la Mungu maishani mwako? Unapo tafakari hayo, hebu niendelee kusoma neno la Mungu kwenye aya ya 22 hadi 24, nalo neno lasema hivi baada ya hayo Yesu na wanafunzi wake walikwenda mpaka nchi ya Uyahudi, akashinda huko pamoja nao akabatiza. Yohana naye alikuwa akibatiza huko Ainoni karibu na Salimu, kwa sababu huko kulikuwa na maji tele; na watu wakamwendea, wakabatizwa. Maana Yohana alikuwa hajatiwa gerezani. Maandiko haya ambayo tumeyasoma, msikilizaji, yahusu ushuhuda wa Yohana Mbatizaji. Yohana alikuwa akiendelea na kazi yake akishuhudia kuhusu kweli au nuru ya kweli ambaye ni Yesu Kristo. Yohana alihubiri kuhusu ufalme wa Mungu uliokuwa miongoni mwao kwa njia ya Yesu Kristo. Ni baada ya majaribu ya Bwana wetu ndipo Yohana alitiwa katika gereza. Kwenye aya ya 25 na 26, tuendelea kupata habari zaidi kama ifuatavyo. Kumuhusu Yohana neno lasema hivi: basi palitokea mashindano ya wanafunzi wa Yohana na Myahudi mmoja juu ya utakaso. Wakamwendea Yohana wakamwambia, Rabi, yeye aliyekuwa pamoja nawe ng'ambo ya Yordani, yeye uliyemshuhudia, tazama, huyo anabatiza na watu wote wanamwendea. Maneno haya ambayo wanafunzi wa Yohana walikuwa wakizungumza, ndugu msikilizaji, tuaona kwamba ilikuwa wivu kwa sababu ya mwalimu wao. Katika hili walilotenda, ni kana kwamba walikuwa wakimwambia Yohana asilitaje jina la Yesu tena, yani asimshuhudie, kwa kuwa watu wote waenda kwake. Waliogopa kuwa Yohana atapoteza umaarufu wake na pia kupoteza wanafunzi wengi. Haya ambayo wanafunzi hawa walikuwa kinena ndiyo mambo ambayo yatendeka leo hii miongoni mwetu, hasa wachungaji. Mungu atusaidie sana, tufahamu ya kwamba kanisa si letu, wala wale waumini wanaofikia makanisani sio waumini wetu, bali ni waumini katika Kristo Yesu. Iwapo wadai kwamba unawaumini, pole sana, kwa kuwa wewe haukufa kwa ajili ya mtu awaye yote, sembuse nafsi yako mwenyewe. Hivyo ni vyema ufahamu huyo aliye kichwa cha kanisa, naye ndiye Kristo, kwa kuwa yeye e ndiye aliyekufa na akazaa kanisa ambalo wewe ni kiungo humo. Ni vyema tuwe na busara, tusije tukaona wivu kwa sababu ya ndugu ambao waendelea vizuri katika huduma au wanaendelea kufanikiwa au kufanikiwa kwa njia moja au nyingine. Kuu katika yote ni kuwa kweli kwa lile ambalo Mungu ametwitia, kama vile twapata mfano bora kutoka kwa huyu Yohana Mbatizaji, jinsi ilivyo kwenye aya ya 27 hadi 30 Neno la Mungu lasema hivi: Yohana akajibu akasema, hawezi mtu kupokea neno lolote isipokuwa amepewa kutoka mbinguni. Ninyi wenyewe mwanishuhudia ya kwamba nalisema mimi siye Kristo, bali nimetumwa mbele yake. Aliye naye bibi arusi ndiye bwana arusi, lakini rafiki yake bwana arusi, yeye anayesimama na kumsikia aifurahia sana sauti yake bwana arusi, basi hii furaha yangu imetimia. Yeye hana budi kuzidi, bali mimi kupungua. Hili ambalo Yohana mbatizaji alitenda, ndilo twahitaji kulitenda sisi wachungaji na wahuduma katika nyadhifa zetu. Wivu Haikwamo ndani yake, ndiposa asema wazi kuwa ni lazima apungue na Kristo kuzidi. Na hilo ndilo ambalo twahitaji kutenda katika maisha yetu kila siku, sisi watoto wa Mungu, ya kwamba Kristo azidi maishani mwetu, nasi katika hali yetu ya kibinafsi tuendelee kupungua. Maana Kristo anapozidi utukufu wake utaendelea kutufunika na watu watamjua huyo ambaye ni uzima, na hivyo jina lake litatukuzwa na watu kupokea uzima. Kwenye aya ya 31 hadi 36, neno la Mungu la malizia ushuhuda wa Yohana kumuhusu Bwana wetu Yesu Kristo kama ifuatavyo: yeye ajaye kutoka juu, huyo yu juu ya yote. Yeye aliye wa dunia asili yake ni ya dunia, naye anena mambo ya duniani. Yeye ajaye kutoka mbinguni yu juu ya yote. Yale aliyoyaona na kuyasikia, ndiyo anayoyashuhudia, wala hakuna anayekubali ushuhuda wake yeye aliyeukubali ushuhuda wake ametia muhuri ya kwamba Mungu ni kweli, kwa kuwa yeye aliyetumwa na Mungu huyanena maneno ya Mungu, kwa sababu hamtoi Roho kwa kipimo. Baba ampenda mwana naye amempa vyote mkononi mwake. Amwaminie mwana yuna uzima wa milele, asiyemwamini mwana hataona uzima bali ghadhabu ya Mungu inamkalia. Katika kila hali, Yohana alinena wazi kuwa Bwana Yesu Kristo ni mkuu na atoa ushuhuda kumuhusu Yohana Mbatizaji alihubiri Injili. Nawe umeisikia, uzima ni wako iwapo utamgeukia Kristo maishani mwako. Natuombe Mungu tena. Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo, twaja kwako tukijua ya kwamba hakuna Mungu mwingine kama wewe, Mungu atupendaye upeo Ulimtoa mwana wako Yesu Kristo kusudi tunapomwamini tupokee uzima wa milele na hivyo kukuhesabu wewe kuwa kweli katika yote ambayo umeyanena kwa njia ya mwana wako Yesu Kristo. Nakushukuru kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji, ya kuwa pamoja na kumwamini Yesu Kristo na kukuamini wewe, Mungu wa kweli, atazidi kukujua wewe zaidi na Kristo ambaye kumjua ni uzima wa milele, na hivyo kubarikiwa maishani mwake. Asante Bwana kwa ajili ya mibaraka ambazo umemwandalia kutokana na imani yake ndani yako. Yote haya tumeyaomba katika jina la Yesu Kristo aliye Bwana na Mwokozi wetu Amen. Rafiki msikilizaji, imekuwa ni baraka kuu sana kuwa pamoja nawe kwenye somo hili letu la leo. Naamini ya kwamba umebarikiwa viwavyo na utayari kuendelea kubarikiwa, maana Mungu anazo baraka tele tele kwa ajili yako. Usikose kuungana nami kwenye kipindi kijacho ili baraka zako uendelee kuzipokea. Neema yake Kristo iwe nawe hadi wakati huo. Mimi ni mchungaji wako Jofre Wanjala Munialo, na neno litaendelea. Kusudi letu, ndugu msikilizaji, ni kuhakikisha kwamba unakuwa kiroho kwa njia mwafaka, na ni furaha yangu kuwa kipindi hiki kimekuwa cha baraka maishani mwako. Endelea kutujulisha maoni yako kuhusu kipindi cha Neno. Tumia anwani hii kwa mtayarishi kipindi cha Neno, Trans World Radio, sanduku la posta ni 21514, kisha uandike code namba ambayo ni 005 05, Nairobi, Kenya. Pia waweza kutuma mani oda au hundi yako kwa Transworld Radio ukitumia anwani niliyokupa. Hii itatuwezesha kukiendeleza kipindi hiki ukipendacho cha Neno. Katika kipindi kijacho, mchungaji ataendelea na somo kutoka kwa sura ya nne aya ya kwanza hadi ile ya ishirini. Mungu akubariki kwa kuungana nasi. Mimi ni mwenyeji wako Dada Pamela Umwodo na Neno.