Hicho ni kitambulisho cha kukujulisha kwamba wakati wa kubarikiwa ni sasa. Jina langu ni Pamela Omodo, mwenyeji wako katika kipindi hiki cha Neno. Mungu ameliandaa neno lake kupitia Mchungaji Jeffrey Wanjala Munialo, ambaye atafunza kutoka kwenye kitabu cha Wafalme wa Pili sura ya kwanza aya ya kwanza hadi sura ya pili aya ya 22. Lakini kwanza tuwapate waimbaji hawa wa AIC Jeriko na wimbo wao unaosema lakini ufahamu Salimu ndugu msikilizaji, katika jina la Bwana na mwokozi wetu Yesu Kristo, karibu katika ukumbi wa neno la Mungu ambalo ni uzima wetu na amani katika maisha haya. Twendelea na mafundisho yetu yanayotoka kwenye kitabu cha Wafalme. Sasa tukiwa kwenye kitabu cha Wafalme wa Pili, kama nilivyotangulia kukujulisha, katika Biblia yetu kuna vitabu viwili vya Wafalme. Hiyo ilikuwa kwa kusudi la kutusaidia sisi tusomao kwa hivyo tulipatalo kwenye kitabu cha Wafalme wa pili ni usimulizi wa kuendelea kuhusu hilo lililoko kwenye sura ya 22 ya kitabu cha Wafalme wa kwanza. Somo letu la leo li kwenye sura ya kwanza tukianzia aya ya kwanza hadi sura ya pili aya ya 22. Neno la Mungu, ndugu msikilizaji, latuambia hivi kwenye aya ya kwanza na ya pili ikawa baada ya kufa kwake Ahabu, Moabu wakawaasi Israeli na Ahazia akaanguka katika dirisha la chumba chake orofani katika Samaria, akaugua. Akatuma wajumbe akawaambia, enendeni mkaulize kwa Baalzebubu mungu wa Ekroni kwamba nitapona ugonjwa huu. Yashangaza ndugu msikilizaji kwamba mtu huyu alipoanguka na kuugua hakumkimbilia Bwana mungu wa Israeli. Badala yake alikwenda kwa Baalzebubu mungu wa Ekroni apate kujua kama atapona au la. Lile ambalo ni wazi hapa ni kwamba ijapokuwa alikuwa ameona mambo makuu ambayo Eliya Mtishbi, nabii na mtu wa Mungu, alikuwa ametenda, maneno hayo hayakumbadilisha wala hayakumwonyesha kuwa yuwahitaji kumrudia Bwana Mungu wa Israeli. Hivi ndivyo ilivyo, ndugu msikilizaji, ya kwamba watu wengi wanafikiria kuwa iwapo wataona miujiza na kuona ishara basi watageuka na kumfuata Mungu wa kweli. Lakini ndugu yangu, yote hayo huwa si kweli hata kidogo, kwa kuwa kuna watu wengi walioona miujiza aliyotenda Eliya na hata Elisha na hata bwana wetu Yesu Kristo, lakini waliamua kutomgeukia Mungu wala kufuata njia yake. Hiyo ni kukwambia kwamba ishara na miujiza si ndiyo mwisho. Jambo ambalo lahitajika kutendeka ni kwamba huyo anayeona muujiza, huyo anayeshuhudia ishara, ni lazima ageuke na kumfuata Bwana Mungu wa Israeli kwa njia ya mwana wake Yesu Kristo. Alilotenda Ahazia, ndugu msikilizaji, lazima iwe lilitokana na ushawishi wa mamaye Yezebeli, nalo hilo halikuwa jambo nzuri hata kidogo. Hivi ni kukwambia kwamba lolote unalotenda usitende kutokana na ushawishi wa mtu awaye yote. Tenda kutokana na ushawishi ambao waupata katika neno la Mungu. Na kwa sababu ya hilo alilotenda, Mungu alimtuma Eliya Mtishbi, nabii wake kuzungumza naye na kutoa ujumbe kuhusu habari kamili ya jinsi huyo mfalme atakavyokuwa. Hayo ndiyo toyapata kwenye aya ya tatu na ya nne, ambapo neno latuambia hivi lakini malaika wa Bwana akamwambia Eliya Mtishbi, "Ondoka uende ukaonane na wajumbe wa mfalme wa Samaria ukawaambie, je, ni kwa sababu hapana Mungu katika Israeli hata mnakwenda kuuliza kwa Baalzebubu mungu wa Ekroni? Basi sasa Bwana asema hivi, hutashuka katika kile kitanda ulichokipanda bali hakika utakufa. Eliya akaondoka. Katika yote aliyotenda Eliya, hii ndiyo ilikuwa kazi yake ya mwisho. Mungu alimtuma akutane na wale wajumbe wa mfalme wa Israeli. Akiisha kutana na wao, aliwaambia hivi: Je, ni kwa sababu hapana mungu katika Israeli hata mnakwenda kuuliza Baalzebubu mungu wa Ekroni? Baada ya maneno hayo, aliwapa ujumbe kwamba Ahazia hatapona bali atakufa mara moja. Hao wajumbe walimrudia mfalme na kumpasha habari hiyo. Hilo ndilo twalipata kwenye aya ya tano na sita zinazosema hivi wale wajumbe wakarudi na mfalme akawaambia, mbona mmerudi? Wakamwambia, mtu alitokea akaonana nasi akatwambia, enendeni rudini kwa mfalme yule aliyewatuma mkamwambie, Bwana asema hivi, je, ni kwa sababu hapana Mungu katika Israeli hata mnakwenda kuuliza kwa Baalzebubu mungu wa Ekroni? Basi kwa ajili ya hayo hutashuka katika kile kitanda ulichokipanda, bali hakika utakufa. Kisha kwenye aya ya saba hadi kumi neno hilo laendelea kutwambia hivi: Akawaambia, je, mtu yule aliyetokea akaonana nanyi akawaambia maneno hayo, alikuwa mtu wa namna gani? Wakamwambia, alikuwa amevaa vazi la manyoya, tena amejifunga shuka ya ngozi kiunoni mwake. Naye akasema ndiye yule Eliya Mtishbi. Ndipo mfalme akatuma akida wa askari hamsini pamoja na hamsini wake wamwendee Eliya Akamwendea na tazama, ameketi juu ya kilima. Akamwambia, ewe mtu wa Mungu, mfalme asema shuka. Eliya akajibu akamwambia yule akida wa hamsini, ikiwa mimi ni mtu wa Mungu, na ushuke moto kutoka mbinguni ukuteketeze wewe na hamsini wako. Moto ukashuka ukamteketeza yeye na hamsini wake. Maelezo ya wajumbe wale, ndugu msikilizaji, yalimfahamisha mara moja mfalme huyo aliyekutana nao. Nami nataka ukumbuke kwamba Ahazia alikuwa mwana wa mfalme wa Israeli. Mamaye aliitwa Yezebeli, naye huyo ndiye alitaka kumuua Eliya. Yaonekana hata kufikia sasa bado kulikuwepo na kisasi juu ya Eliya. Kutokana na hili tulionalo hapa, twajifunza kuwa iwapo wanadamu watasikiliza neno la Mungu, ni lazima kulipokea jinsi lilivyo. Mengi yanayohusu mawasiliano ambayo kanisa imejaribu hayajaweza kuwafanya walimwengu kulisikiliza. Yote hii ni kwa kuwa jinsi ya Mungu kuwasiliana na mwanadamu ni tofauti kabisa. Ni lazima kanisa basi kunena neno la Mungu tu, na hapo ndipo ulimwengu utasikia na kusikiliza. Eliya aliwasiliana na utawala wa wakati huo, nao ukamsikiliza. Watu walimsikiliza, na hata mfalme kutaka kuzungumza naye Mfalme huyo alipomwamuru Eliya kushuka kutoka mlimani, kilichotoka ni moto uliowaramba wale maakida na makundi yao ya watu hamsini hamsini. Hayo ndiyo twayapata kwenye aya ya kumi na moja hadi kumi na nne ambapo neno la Mungu lasema hivi: akatuma tena akida wa hamsini mwingine pamoja na hamsini wake, wamwendee. Akajibu akamwambia, ewe mtu wa Mungu, mfalme asema, shuka upesi. Eliya akajibu akamwambia ikiwa mimi ni mtu wa Mungu, na ushuke moto kutoka mbinguni ukuteketeze wewe na hamsini wako. Moto wa Mungu ukashuka kutoka mbinguni ukamteketeza yeye na hamsini wake. Tena akatuma akida wa hamsini watatu pamoja na hamsini wake. Yule akida wa hamsini watatu akapanda akaenda, akapiga magoti mbele ya Eliya, akamsihi sana, akamwambia, Ee mtu wa Mungu, nakusihi roho yangu na roho za watumishi wako hawa hamsini ziwe na thamani machoni pako. Tazama, moto ulishuka kutoka mbinguni ukawateketeza wale maakida wa hamsini wawili wa kwanza pamoja na hamsini wao. Laiti sasa roho yangu na iwe na thamani machoni pako. Haya, ndugu msikilizaji, yatuonyesha jinsi ambavyo akida huyu wa tatu alikuwa na kichwa cha Bwana, maana alimstahi mtu wa Mungu. Baada ya huyo akida kunena na mtumishi wa Mungu kwa jinsi hiyo neno la Mungu kwenye aya ya 15 hadi 18 yamalizia sura hii ya kwanza kwa maneno yafuatayo: malaika wa Bwana akamwambia Eliya, shuka pamoja naye, usimwogope. Akaondoka akashuka pamoja naye hata kwa mfalme. Akamwambia, Bwana asema hivi: kwa kuwa umetuma wajumbe waulize kwa Baalzebubu, mungu wa Ekroni, je, ni kwa sababu hapana Mungu katika Israeli uulize neno lake kwa hiyo hutashuka katika kile kitanda ulichokipanda, bali hakika utakufa. Basi akafa sawasawa na neno la Bwana alilolinena Eliya, na Yoramu alianza kutawala mahali pake katika mwaka wa pili wa Yehoramu mwana wa Yehoshafati mfalme wa Yuda, kwa kuwa yeye hakuwa na mwana. Na mambo yote yaliyosalia aliyoyafanya Ahazia, je, hayakuandikwa katika kitabu cha tarehe cha wafalme wa Israeli? Maandiko hayo yanayomalizia sura hii ya kwanza yatuonyesha ujasiri wa Eliya. Alitangaza hukumu juu ya waliostahili hukumu ya Mungu, na pia rehema kwa wale walioomba rehema. Na mwisho tuona kuwa uzao wa Omri na Ahabu ulikomea hapo, sawa na neno la Mungu alilonena kwake. Tunapogeukia sura ya pili, twazingatia habari ya kunyakuliwa kwa Eliya. Sura hii yatujulisha jinsi Eliya alifikia mwisho wa huduma yake na alivyochukuliwa kwa magari ya moto kwenda mbinguni. Neno lasema hivi kwenye aya aya ya ya kwanza hadi aya ya nne: ikawa hapo Bwana alipopenda kumpandisha Eliya mbinguni kwa upepo wa kisulisuli, Eliya alitoka Gilgali pamoja na Elisha. Eliya akamwambia Elisha, tafadhali kaa hapa, maana Bwana amenituma niende mpaka Betheli. Elisha akasema, kama Bwana aishivyo na roho yako iishivyo, sitakuacha. Basi wakashuka mpaka Betheli. Basi wana wa manabii waliokuwako Betheli wakatoka kuonana na Elisha, wakamwambia, Je, unajua ya kuwa Bwana atamwondoa bwana wako leo asiwe mkubwa wako? Akasema, nam najua, nyamazeni. Eliya akamwambia, tafadhali kaa hapa Elisha, maana Bwana amenituma niende mpaka Yeriko. Akasema, kama Bwana aishivyo na roho yako iishivyo, sitakuacha. Nao wakafika Yeriko. Kwa maneno haya, ndugu msikilizaji, Eliya alimtaka Elisha kusalia asimfuate, lakini huyo mwanafunzi alifahamu kwamba bwana wake atatwaliwa siku hiyo. Kwa hivyo hatamwacha kamwe. Elisha ataka kuwepo hapo Eliya atakapotwaliwa. Aya ya tano yasema hivi: basi wana wa manabii waliokuwako Yeriko wakamkaribia Elisha wakamwambia, je, unajua ya kuwa Bwana atamwondoa bwana wako leo asiwe mkubwa wako? Akajibu, nam, najua, nyamazeni. La kushangaza msikilizaji, ni kwamba watu kama walivyo sasa hivi hugeukia watu na njia nyingine za kupata habari. Katika siku za leo, watu wamegeukia wasoma viganja, waonaji na mambo kama hayo, ili wapate ujumbe wa namna moja au mwingine. Yote hayo wayatenda bila ya kuchagua kumgeukia Bwana Mungu aliyewaumba. Iwapo umekuwa ukifanya hivyo na kuuliza ndugu msikilizaji, umgeukie Bwana Mungu, maana yeye ndiye ajua kila unalohitaji maishani mwako. Wana wa manabii walijua kwamba Eliya ataondoka siku ile, lakini Elisha alikuwa na habari kuhusu hilo litakalojiri. Kwa hiyo walilokuwa wakimwambia halikuwa jambo jipya kwake. Neno kwenye aya ya sita hadi nane laendelea kutujulisha yaliyotendeka. Hebu sikiliza. Eliya akamwambia, tafadhali kaa hapa maana Bwana amenituma niende mpaka Yordani. Akasema, kama Bwana aishivyo na roho yako iishivyo, sitakuacha. Wakaendelea mbele wote wawili. Basi watu hamsini wa wale wana wa manabii wakaenda wakasimama kwa kabili kwa mbali, na hao wawili wakasimama karibu na Yordani. Eliya akalitwaa vazi lake la juu, akalikunja, akayapiga maji, yakagawanyika huku na huku, na hao wawili wakavuka pakavu. Kulingana na hili tunalolisoma hapa, ndugu msikilizaji, ningelipenda kukukumbusha kwamba yapata miaka karibu miaka kadhaa iliyopita, mto huo Yordani ulikuwa umegawanyika kuwili nao wale wana wa Israeli wakavuka juu ya mto huo. Na sasa tena twaona muujiza huu ukitendeka kwa mara ya pili na mara ya tatu, yani wakati huo ambao Eliya aliupiga kwa vazi lake la juu, na pia mara tu Elisha atakapokuwa akivuka Toka ng'ambo ya pili ya Yordani. Aya ya tisa na ya kumi, yaendelea kutwambia hivi. Hata ikawa walipokwisha kuvuka, Eliya akamwambia Elisha, omba kwangu lolote utakalo nikutendee kabla sijaondolewa kwako. Elisha akasema na kuomba, sehemu maradufu ya roho yako na iwe juu yangu. Akasema, umeomba neno gumu, lakini ukiniona nitakapoondolewa kwako, utalipata, lahu kuniona hulipati. Rafiki msikilizaji, lile ambalo tuona hapa ni jambo ambalo iwapo Elisha angesalia kule Betheli au sehemu nyingineyo halingetendeka hata kidogo. Hii ni kanuni ambayo ipo ya kuwa, iwapo wataka kupokea neno kutoka kwa Bwana, ni lazima kuukaza moyo wako ili ulifikilie jambo hilo, maana Mungu awapenda wote wanaomtafuta kwa kuwa amesema kwamba huyo amtafutaye na amtafutaye kwa bidii atampata. Elisha alijua jambo hili naye akaamua kwamba hatamwacha bwana wake Eliya hadi atakapotwaliwa. Aya ile ya kumi na moja yasema hivi: ikawa walipokuwa wakiendelea mbele na kuongea, tazama, kukatokea gari la moto na farasi wa moto, likawatenga wale wawili, naye Eliya akapanda mbinguni kwa upepo wa kisulisuli. Hili lililotendeka lilikuwa jambo la kupendeza, tena jambo kuu sana. Najua kwamba iwapo ungelikuwa katika siku zile ungelitamani kuyaona hayo magari ya moto na pia kuona hizo farasi za moto, lakini lile ambalo sisi twasubiria ni huyo bwana wetu atoke mbinguni, na kwa sauti ya malaika mkuu na parapanda kuu kupigwa, atunyakue ili tumlaki mawinguni. Hilo ndilo tumaini letu, msikilizaji, na hilo ndilo twalisubiria. Baada ya kuona hayo, neno la Mungu latuambia hivi kwenye aya ya 12 hadi 14. Naye Elisha akaona akalia, baba yangu, baba yangu, gari la Israeli na wapanda farasi wake. Asimwone tena kabisa. Akashika mavazi yake mwenyewe akayararua vipande viwili. Kisha akaliokota lile vazi la Eliya lililomwangukia, akarudi, akasimama katika ukingo wa Yordani. Akalitwaa lile vazi la Eliya lililomwangukia akayapiga maji, akasema, yuko wapi Bwana Mungu wa Eliya? Naye alipoyapiga maji yakagawanyika huku na huku, Elisha akavuka. Mara tu baada ya kuchukua nafasi yake kama nabii baada ya Eliya, Elisha alidhihirisha imani yake kwamba aliloomba limetendeka mara moja. Vazi lililokuwa la Eliya alilichukua na kuyapiga maji ya mto Yordani, nayo yakagawanyika akapita. Elisha alikuwa na imani ya Eliya iliyokuwa na msingi wake katika Mungu wa Eliya. Hiyo ndiyo sababu ya kuuliza swali hili: yuko wapi Bwana Mungu wa Eliya? Hili, ndugu msikilizaji, ni swali ambalo kila mmoja wetu twafaa kujiuliza leo hii. Habari ya kuangalia waume kwa wake, mitindo na taratibu zilizoko, si ndilo laweza kutuletea msaada tunao uhitaji sasa hivi. Je, habari gani kumgeukia Mungu wa Israeli atupe msaada tunao uhitaji? Tazama, yeye ni Mungu aliye hai na ndiye Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo. Unapomtazama yeye na kumtegemea katika kila jambo, utakuwa umepata amani, kimbilio na faraja. Elisha alipochukua vazi lile na kuyapiga yale maji, aliingia katika kiwango kingine cha maisha yake, na ndivyo ya kustahili. Ewe mtoto wa Mungu, imani yako katika Mungu wa kweli na mwana wake Yesu Kristo itakuongoza na kukuinua katika viwango vya juu kwa habari ya imani yako kwa huyo Mungu, kama vile ilivyokuwa kwa Elisha. Aya ya 15 na 16 zasema hivi: Na hao wana wa manabii waliokuwako Yeriko wakimkabili walipomwona walisema, roho ya Eliya inakaa juu ya Elisha. Wakaja kuonana naye wakainama kifudifudi mbele yake, wakamwambia, angalia, wako hapa pamoja nasi watumishi wako watu hamsini walio waliohodari, waende twa kuomba wamtafute bwana wako, isiwe labda roho ya Bwana imemtwaa na kumtupa juu ya mlima mmoja au katika bonde moja. Akasema, msiwatume. Wakamsisitiza hata akaona haya, akasema haya watumeni basi. Wakatuma watu hamsini, nao wakatafuta siku tatu wasimwone. Wakamrudia alipokuwa anakawia Yeriko, akawaambia, je, mimi sikuwaambia msiende? Ijapokuwa wana wa manabii walifahamu ya kwamba Eliya atatwaliwa, wao walipungukiwa kwa imani yao, maana walifikiria ya kuwa Mungu amemchukua Eliya na kumwacha katika mojawapo ya milima au katika bonde, ingawaje Elisha aliwaambia ya kuwa Eliya tayari ametwaliwa wala wasiwatume watu, wao hawakumwamini. Waliporudi walifahamu hakika kuwa Eliya hayuko, ametwaliwa na Mungu, na sasa Elisha ndiye ataendesha kazi hiyo aliyokuwa akifanya Eliya. Kwenye aya ya 19 hadi 22, neno hili la Mungu laendelea kutwambia hivi watu wa mjini wakamwambia Elisha, angalia, twakusihi, mahali hapa, mji huu ni pazuri, kama bwana wangu aonavyo, lakini maji yake hayafai na nchi huzaa mapooza. Akasema, nileteni chombo kipya, mtie chumvi ndani yake. Wakamletea. Akatoka akaenda mpaka chemichemi chemi ya maji, akatupa ile chumvi humo ndani akasema, Bwana asema hivi, nimeyaponya maji haya, hakutatoka huko tena kufa wala kuzaa mapooza. Hivyo yale maji yakapona, hata leo sawasawa, na neno la Elisha alilolinena. Watu wa mji wa Yeriko, ndugu msikilizaji, walikuwa na shida, maana maji ya mji huo yalikuwa machungu, ijapokuwa sehemu hiyo ilikuwa nzuri sana, kama vile inavyoshuhudiwa. Nao walipomlilia mtumishi wa Mungu, Nabii Eliya, Eliya aliyaponya yale maji kwa neno la Mungu. Huu ulikuwa muujiza wa pili, na maji hayo hayafishi tena, wala hayafanyi watu kuzaa mapooza. Kwa hili ningelipenda kukwambia ndugu msikilizaji, ya kwamba maisha ya watu wengi imekuwa kama mji huo unaoonekana kuwa ni mzuri na hali huwa safi kabisa. Yawezekana mtu awe na mali yake, yawezekana mtu awe na sifa zake, au awe anatenda mambo mengi makuu, tena mazuri, lakini ndani yake hana uzima. Uzima, ndugu msikilizaji, haukuwepo katika mji huo, licha ya kuwa mji huo ulikuwa ni mahali pazuri sana. Lile ambalo unataka ufahamu ni ya kuwa iwapo hauna uzima, haijalishi kile ambacho huonekana kwa nje. Neno la Mungu li wazi kwetu ya kwamba huyo ambaye ni uzima ni Yesu Kristo. Yesu akizungumza na yule mwanamke Msamaria alimwambia kwamba kila mtu anywaye maji ya kisima kile ataona kiu, lakini huyo anywaye maji atakayompa Yesu huyo hataona kiu, bali maji yale yatakuwa chemichemi ya maji ya uzima ndani yake. Mwenzangu na kusihi katika jina la Yesu Kristo ya kuwa umgeukie huyo Yesu Kristo, kwa kuwa yeye ndiye atakupa uzima ndani ya maisha yako. Maana pasipo Yesu hauna uzima. Najua kwamba Mungu atakusaidia upate kutenda hili kusudi, unapolitenda yaani kumwamini Kristo, maisha yako yabadilike. Kuna wengi ambao walimwamini Bwana Yesu Kristo katika siku zile, maisha yao yakabadilika. Huenda mtu alipomtazama yule Zakayo, mtu mfupi Zakayo huyo aliyekuwa mtoza ushuru, alimwona kana kwamba yu salama kabisa. Hii ni kwa kuwa Zakayo alikuwa na mali, ni mtu aliyekuwa kama vile wenzetu wasema, alikuwa na jeuri lake. Lakini kile ambacho kilikuwa kikifanyika katika moyo wake ni kwamba alifahamu hana uzima ndani yake na ndivyo ilivyo na watu wengi leo hii, ya kuwa waweza kuwa na mali, waweza kuwa na cheo katika jamii, lakini ndani yao wafahamu kuwa hawana uzima. Zakayo alifahamu jambo hilo, naye akamwendea Bwana Yesu Kristo, na Yesu Kristo akampokea, na Yesu mwenyewe akasema kwamba wokovu umeingia katika nyumba ya Zakayo, maana yeye ni mwana wa Ibrahimu. Naamini kwamba msikilizaji wajifahamu, vyema katika hali yako yoyote ile, nami na kualika upate kumwamini Yesu Kristo, maana unapomwamini Yesu Kristo, wokovu utaingia katika nyumba yako, utaingia katika maisha yako, nawe utahesabiwa kuwa mwana wa Ibrahimu, na kwa jinsi hiyo kupokea baraka za Ibrahimu maishani mwako. Baraka za Ibrahimu, ndugu msikilizaji, ni hiyo baraka ya kwamba Mungu atampa urithi wa milele Nao huo urithi huu katika Yesu Kristo, mwana wa Mungu aishiye milele. Lile unalohitaji kufanya ni kuzungumza naye Bwana Yesu Kristo, naye Yesu Kristo atayabadili maisha yako na kukufanya usiwe na hali ya ukiwa au maisha yako yawe mapooza kama vile ilivyokuwa katika sehemu hii ya Yeriko. Naamini kwamba utalitilia maanani hilo, ni kwambialo, ili Mungu apate kukutendea mema sawasawa na neno lake. Hebu natuombe. Baba Mfalme, katika jina la Yesu Kristo, na kushukuru kwa ajili ya muda huu ambao umenipa pamoja na ndugu yangu msikilizaji. Tazama, tumejifunza neno lako na tumefahamu ya kuwa iwapo kuna jambo tunalohitaji kufanya maishani ni kufuata ushawishi wa neno la Mungu na kuishi kama vile ambavyo neno la Mungu latuelekeza na si vile ambavyo tuona sisi wenyewe. Pia naomba ya kwamba neno lako litadumu katika maisha yetu na kutusaidia tuzae matunda, matunda ya mibaraka, matunda ambayo yatadumu na wala siyo matunda yaliyo mapooza. Ili najua kwamba ndugu yangu msikilizaji akubaliana nalo, kwa maana tumeomba katika jina la Yesu Kristo kwa imani kwamba tayari umelitenda. Amen. Rafiki yangu, najua kwamba maandiko hayo pamoja na neno ambalo tumelipokea umeliingiza katika moyo wako, nawe utatenda sawasawa na neno hili jinsi lilivyo. Mpendwa, Bwana Mungu akubariki unapozingatia haya maandiko, maana maandiko haya ndiyo uzima wako. Kumbuka kwamba hili ni neno la Mungu, nawe ukiliamini na kulitenda, baraka ni zako milele na milele. Bwana Yesu Kristo akubariki hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho. Mimi ni mchungaji wako Jofre Wanjala Munialo, na Neno litaendelea. Na mshukuru Mungu kwa kutujalia kusikia maneno yake yaliyo uzima na ramani ya maisha yetu. Litii neno hili, nawe utabarikiwa na kuona mema katika nchi ya walio hai. Na kujulisha kwamba waweza kuwasiliana nasi kuhusu uliojifunza leo au swali lolote ulilo nalo la kiimani, tumia anwani hii kwa mtayarishi kipindi cha Neno, sanduku la posta 21514 nayo kodi ni 00505, Nairobi, Kenya kwa mtayarishi kipindi cha Neno, sanduku la posta 21514 nayo kodi ni 00505, Nairobi, Kenya. Huenda msikilizaji wajiuliza ni jinsi gani waweza kubariki kipindi hiki. Ili huduma hii iendelee, tafadhali andika hundi yako ama ni Oda kwa Trans World Radio, kisha uitume kutumia anwani niliyokupa hapo awali. Karibu kwenye kipindi kijacho, tuone yaliyoko kwenye sura ya pili kuanzia aya ya 23 hadi sura ya 4 aya ya 44 ya kitabu cha Wafalme wa Pili. Hapo ndipo Mchungaji Munialo ataendelea kufunza. Fanya hima kusoma sehemu hiyo, kwa kuwa mchungaji atazingatia yale ya kimsingi tu. Ni mimi mwenyeji wako Dada Pamela Umwodo, na Neno litaendelea.