Msikilizaji popote pale ulipo, ni matumaini yangu kwamba u salama salimini na amani ya Bwana inawe daima. Namshukuru Mungu kwa kutupatia fursa nyingine ili tushiriki neno lake pamoja nawe. Karibu sana katika kipindi hiki. Jina langu ni Dada Pamela Omwodo. Najua kwamba umejiandaa zaidi ili ukazipokee baraka zake Bwana katika ujumbe ambao Mungu ametwandalia leo kupitia mtumishi wake mchungaji Jeffrey Wanjala Munialo. Yeye atalifunza neno la Mungu kutoka kitabu cha Wafalme wa Kwanza sura ya 18 aya ya 17 hadi 46. Lakini kabla ya ujumbe huu, hebu ni waletee waimbaji wa AIC Jeriko na wimbo wao usemao maisha ya mwanadamu hii ndugu msikilizaji, kulibariki jina la Bwana kwa ajili ya siku hii njema yenye mibaraka nyingi kutoka kwake. Hakikishiwa baraka leo hii katika mafundisho ya neno la Mungu kutoka kwenye kitabu cha Wafalme wa kwanza sura ya 18 kuanzia aya ya 18 hadi aya ya 46. Katika maisha haya ni kawaida ndugu msikilizaji, watu kutupiana lawama hata kwa makosa wayatendao wenyewe. Hili ndilo twaliona kwa habari za mfalme wa Israeli Jina lake Ahabu alipomlaumu Eliya kwa makosa yasiyo yake. Ni kanuni msikilizaji kwamba kiongozi yeyote ni lazima kumcha Bwana iwapo ataona baraka kutoka kwake na katika utawala wake pamoja na nchi yake kwa jumla. Nitasoma neno la Mungu kwenye aya ya 17 na hiyo ya 18, ambapo neno lasema hivi: ikawa Ahabu alipomwona Eliya, Ahabu akamwambia, je, ni wewe, ewe mtaabishaji wa Israeli? naye akajibu si mimi niliyewataabisha Israeli, bali ni wewe na nyumba ya baba yako, kwa kuwa mmeziacha amri za Bwana nawe umewafuata Mabaali. Mfalme huyu alipomwona Eliya anena na kusema kwamba mtu wa Mungu ndiye mtaabishaji wa Israeli. Hili alilokuwa akinena huyo mfalme haikuwa kweli hata kidogo. Huyo mfalme kwa kumwacha Bwana Mungu, yeye ndiye alikuwa mtaabishaji wa Israeli pamoja na nyumba ya baba yake. Hii ni kanuni katika kila nchi kwamba kiongozi anapokosa kumfuata Bwana Mungu, taabu huingia katika nchi ile, baraka huondoka na laana huingia. Leo hii wanadamu wamejaribu kumwondoa Mungu katika maisha yao na kufikiri kwamba peke yao wanaweza. Mimi hapa napenda kuutangazia ulimwengu wote ya kuwa peke yako hauwezi. Wengi waliokutangulia walifikiri hivyo, lakini mwishowe walipata kuwa hawawezi. Mfano ni Nebukadreza, mfalme wa Babeli, na hivi majuzi ule utawala uliojiita wa kikomunisti ambao haukuamini kwamba kuna Mungu. Leo hii, ndugu msikilizaji, unapofikia sehemu hizo utapata kwamba nchi hiyo yaendelea kubarikiwa, maana watu wamemgeukia Mungu. Naamini kwamba katika kila hali utafanya bidii ya kumwegemea Bwana maishani mwako, maana hapo tu ndipo kuna baraka yako. Eliya alimjibu mtu huyo na kumwambia kwamba ni yeye na nyumba ya babaye ndiyo wataabishaji wa Israeli. Maneno haya hayakuwa tu ya ubatili, maana ilikuwa kweli kabisa. Jamii hiyo ilikuwa imemwacha Bwana Mungu wa Israeli na hivyo kuleta hukumu ya Mungu juu ya nchi ile, kwa sababu aligeukia miungu mingine na kuabudu Mabaali. Fahamu hili ya kuwa katika maisha haya ni lazimika kuwajibika kwa kila afanyalo mtu, hasa kutokana na mengi tuyaonayo leo. Haifaidi kumlaumu yeyote Iwapo waweza kuleta mabadiliko hapo ulipo, mabadiliko hayo ni lazima kuanzia katika roho yako nayo, na ni kwa kumwamini Mungu aliyekuumba kwa njia ya Yesu Kristo mwana wake. Hiyo ndiyo hatua ya kwanza ya kutuwezesha kuwa mawakala wa mabadiliko na si kwa kutupiana lawama. Ahabu alikuwa akimtupia nabii Eliya lawama, lakini lawama hazikuwa na mahali pa kutua isipokuwa katika kichwa chake. Lawama za Ahabu zilikuwa kadha dhidi ya Eliya dhihirisho kwamba neno la Mungu liliamsha mambo mengi sana, kwa sababu nuru ya neno la Mungu ilikuwa imeangaza, sasa ni lazima panya kukimbilia usalama. Eliya alimwambia Ahabu kwamba njia ya kutatua zogo lolote lile ni makubaliano kati yake na makuhani au manabii wa Baali. Hilo ndilo twalipata kwenye aya ya 19 isemayo hivi: basi sasa upeleke watu unikusanyie jamii ya Israeli katika mlima wa Karmeli, na wale manabii wa Baali 450 na, na wale manabii wa Ashera 400 walao chakula mezani pa Yezebeli. hayatu ya somayo, ndugu msikilizaji, ni makubaliano yaliyokuwa kati ya ibada kwa Mungu wa kweli aliye hai na ibada kwa miungu ya kigeni iliyoakilishwa na Baali. Katika hali ya kawaida ni rahisi kuona kwamba makubaliano haya yalikuwa kati ya Eliya pamoja na makundi yale mengine, yani Ahabu, Yezebeli mkewe na wale makuhani wa Baali. Neno kwenye aya ya 20 na hiyo ya 21 laendelea kutwambia hivi: basi Ahabu akapeleka watu kwa wana wa Israeli wote, akawakusanya manabii pamoja katika mlima wa Karmeli. Naye Eliya akawakaribia watu wote, akanena, mtasitasita kati ya mawazo mawili hata lini? Bwana akiwa ndiye Mungu, mfuateni; bali ikiwa Baali ni mungu, haya, mfuateni yeye. Wale watu hawakumjibu neno. Watu wa taifa la Israeli, msikilizaji, walikusanyika katika mlima Karmeli, sehemu ya makabiliano makali. Eliya alifahamu lililokuwa katika mioyo ya watu wale, maana kwa njia walionekana kana kwamba wamwabudu Mungu wa kweli, lakini katika kila hali walimwabudu Baali, mojawapo ya miungu ichukizayo ya Wasidoni. watu hao walikosa kumjibu Eliya kwa ajili ya hatia waliokuwa nayo mioyoni. waliishi maisha ya kinafiki, maisha yanayomudhi Mungu sana. Waumini wengi wa Kristo, kwa kuishi kwa unafiki, wamewafukuza watu wengi wasiomwamini Kristo ambao kwa vinginevyo wangelipenda kumwamini Kristo. Rafiki, iwapo kuna sehemu ambayo watu wafaa kuingia ili waipokee kweli na mwelekeo maishani ni kanisani, lakini nasikitika kwamba si ndivyo ilivyo, maana unafiki umekita mizizi katika maisha ya wengi kanisani. Je, wachangia katika unafiki huo au watu wanapokutazama waona tumaini? Je, mienendo yako yawavuta watu kwa Kristo? Unapotafakari jibu lako, nitageukia aya ya 22 inayosema hivi: Ndipo Eliya akawaambia watu, mimi nimesalia mimi peke yangu nabii wa Bwana, lakini manabii wa Baali ni watu 450. Eliya aanza kuzungumza na kusema kuwa yeye ndiye amesalia kati ya manabii wa Bwana. Hali hii ndiyo watumishi wengi wa Mungu huwa nayo ya kudhani kuwa wapo peke yao. Rafiki mhubiri, fahamu kwamba haupo peke yako, maana kuna watumishi wengi wa Mungu miongoni mwa watu wake. Unalohitaji kufanya ni kumshukuru Mungu kwamba amekupa nafasi nzuri kama hii ya kulihubiri neno lake. Kwa hivyo, tumika katika wadhifa aliokupa Mungu, nawe uwe imara. Eliya alikosea kwa alilonena, kwa kuwa walikuwepo watu elfu saba waliomtumikia Bwana Mungu. Hilo tutaliona baadaye. Kwa sasa hebu tuendelee, tuone lililoko kwenye aya ya 23 na 24. neno la Mungu lasema hivi: kwa hiyo na watutolei ng'ombe wawili wao, na wajichagulie ng'ombe mmoja, wamkatekate na kumweka juu ya kuni, wasitie moto chini, nami nitamtengeza huyo ng'ombe wa pili na kumweka juu ya kuni, wala sitatia moto chini, nanyi ombeni kwa jina la Mungu wenu, nami nitaomba kwa jina la Bwana na Mungu yule ajibuye kwa moto na awe ndiye Mungu. Watu wote wakajibu wakasema maneno haya ni mazuri. Hili alilokuwa akinena Eliya ilikuwa kuwaambia watu hao kwamba wamjaribu Bwana waone kuwa yumwema zaidi. Awapa changamoto na kuwauliza wafanye chaguo aidha la kumwabudu Baali au Mungu wa kweli aliye hai. Ni muhimu kwetu kujua kwamba ni lazima maishani kuchukua msimamo. Hata ikiwa unatashwishi kuhusu kumjua Bwana Mungu na kujulisha kwamba waweza kumjua, maana yu tayari kabisa kujidhihirisha kwako. Nalo hilo amefanya tayari kwa kumtuma mwana wake Yesu Kristo kuja ulimwenguni kwa ajili yetu sisi. Uhusiano wako na Mungu na hatimaye uokovu wako huwezi kuupata isipokuwa uamini yote aliyonena Mungu kwa habari ya mwana wake Yesu Kristo na hayo aliyotutendea. Na sasa tazama hili lililoko kwenye aya ya 25 hadi 28, Eliya akawaambia manabii wa Baali, jichagulieni ng'ombe mmoja mkamtengeze kwanza, maana ninyi ndiyo wengi, mkalitie jina la Mungu wenu, wala msitie moto chini. Wakamtwaa yule ng'ombe waliyepewa wakamtengeza, wakalitia jina la Baali tangu asubuhi hata adhuhuri, wakisema E Baali, utusikie. Lakini hapakuwa na sauti wala aliyejibu nao wakarukaruka juu ya madhabahu walioifanya. Ikawa wakati wa adhuhuri, Eliya akawafanyia dhihaka akasema, muiteni kwa sauti kuu maana ni mungu huyo, labda anazungumuza au anashughuli au anasafiri au labda amelala, sharti aamshwe. Wakapiga kelele wakajikatakata kwa visu na vyembe kama ilivyo desturi yao hata damu ikawachuruzika. Hao manabii wa Baali, ndugu msikilizaji waliigiza jinsi walivyojua vyema. Naye Eliya alikaa pale akiwatazama tu na kwa dhihaki. Watu hawo walipolitia jina la mungu wao Baali, hakuna lililotendeka. Eliya aliwadhihaki kwa kuambia mambo mengi kuhusu mungu wao. Watu hawo walipokuwa wakiigiza, wana wa Israeli pia walikuwepo pale wakiwatazama. Mtumishi wa Mungu Martin Luther alisema kwamba mtu mmoja na Mungu yatosha kabisa. Alifahamu hilo kwa aliyopitia kama vile eliya alivyofahamu. Eliya aliona ufalme wote ukimwacha mungu na kugeukia miungu ya kigeni, wakati huo wa Ahabu na Yezebeli. Eliya alikuwa peke yake. Kwa kiwango fulani, ni kweli kwamba walikuwepo hao elfu saba lakini walikaa milimani. Hakuna hata mmoja aliyesimama na Eliya wakati huo. Eliya alichukua msimamo kwa habari ya ibada kwa ndama hizo za kusubu hakutaka kufanya lolote la kujihusisha kwa kiwango cha hao waliokuwa wamemwacha Mungu. Mtu huyu hakutaka kuungwa mkono, bali alitafuta sana kumpendeza Mungu katika kila hali. Alitafuta sifa kutoka kwa Mungu na wala si kutoka kwa wanadamu. Alionekana kama ilivyokuwa, mpumbavu wa Mungu. Alifanya kila aliloweza kumpinga shetani katika Israeli. hapa twamwona akisimama katika mlima wa Karmeli peke yake dhidi ya wale manabii mia hamsini wa Baali. Mfano huu msikilizaji, ndiyo twafaa kuufuata maishani. Yani tunapokuwa katika sehemu yoyote, ni lazima kusimama wima kuhusiana na hilo ambalo twalifahamu. Lakini ningelipenda kukwambia kwamba leo hii kuna wengi wasioweza kusimama wima kwa sababu hawajui hilo wanaloliamini wala hawalifahamu. Iwapo utamuuliza mtu kwa nini wamwamini Kristo, wengi watakosa jibu la kukupa. Ndugu yangu, kwa sababu unanisikiliza, usiwe kwa jinsi hiyo. Ni lazima uwe na sababu ya hilo unaloliamini. Tunapoendelea kwenye aya ya 29 na hiyo ya 30, hivi ndivyo neno latwambia: ikawa wakati wa adhuhuri ulipopita walitabiri, hata wakati wa kutoa dhabihu ya jioni, lakini hapakuwa na sauti, wala aliyejibu, wala aliyeangalia. Kisha Eliya akawaambia watu wote Nikaribieni mimi. Watu wote wakamkaribia, akaitengeneza madhabahu ya Bwana iliyovunjika. Tangazo la Eliya kwa watu hawa ilikuwa hatua ya imani aliyochukua Eliya. Madhabahu yake Mungu yalikuwa yamevunjwa, kwa hiyo hatua ya kwanza ilikuwa kuchukua muda wa kuitengeneza tena. Iwapo kuna jambo linalowagawanyisha watu, ni jinsi watu humwacha Mungu na kufuata njia zao. Umoja wa jamii yoyote katika ulimwengu ni kicho chao kwa Mungu wa kweli. Unafiki ni jambo linaloleta migawanyo miongoni mwa watu waliokuwa na umoja. Umoja kanisani hauwezi kuwa kwa jinsi nyingineyo isipokuwa katika mungu huyo wa kweli. Neno la Mungu kwenye aya ya 31 hadi 33 lasema hivi: Eliya akatoa mawe kumi na mawili kwa hesabu ya kabila za wana wa Yakobo, aliyejiliwa na neno la Bwana na kuambiwa, jina lako litakuwa Israeli naye akaijenga madhabahu kwa mawe hayo katika jina la Bwana. Akafanya mfereji kama vipimo viwili vya mbegu ukiizunguka madhabahu. Kisha akazipanga zile kuni, akamkata yule ng'ombe vipande vipande, akaviweka juu ya kuni, akasema, jazeni mapipa manne maji mkayamwage juu ya sadaka ya kuteketezwa na juu ya kuni. Eliya katika kuiteneza ile madhabahu alichukua mawe kumi na mawili yaliyoakilisha makabila kumi na mbili ya Israeli au taifa hilo madhabau hayo aliyajenga kwa jina la Bwana. Kisha akafanya mifereji na kupanga kuni jinsi ilivyohitajika na kuchinja yule ng'ombe wa kutolewa sadaka na kumkatakata vipande. Na baada ya kufanya yote kama vile tumesoma, alimwagia maji madhabahu na kuni na ile sadaka. Hii ilikuwa hatua kubwa sana ya imani kwa Mungu wa kweli, Mungu wa Israeli. Aya ya 34 na 35 zatuambia hivi, akasema fanyeni mara ya pili wakafanya mara ya pili. Akasema, fanyeni mara ya tatu, wakafanya mara ya tatu. Yale maji yakaizunguka madhabahu, akaujaza mfereji maji. Yote haya aliyokuwa akitenda Eliya ilikuwa ni kwa imani kuwa Mungu wa kweli, Mungu wa Israeli atayajibu maombi yake. Tazama, alichukua maji na kumwagilia madhabahu hayo kila mahali. Imani yake ilikuwa imekuzwa sana, hasa kwa yote aliyokuwa amepitia katika ule mto wa Kerethi na baadaye katika nyumba ya mjane kwa habari ya mkate na mwanaye aliyekufa lakini akamrejesha katika uhai kwa maombi aliyoyafanya mbele zake Bwana. Alilojifunza ni kwamba iwapo kuna lolote ambalo litatendeka ni lazima Mungu alifanye mwenyewe. Kwa hivyo Eliya alisimama akiwa na ujasiri katika Mungu kwa hayo atakayoyatenda, na ndivyo ya kupasa mtoto wa Mungu uwe na ujasiri katika Mungu, maana huyo Mungu aliyekuita ameahidi kwamba hata kuacha wala hata kupungukia. Hivyo imani yako katika Mungu ndiyo itawafanya watu wamgeukie Mungu na kuandamana na Mungu wa kweli na hivyo kubarikiwa milele. Tunapoendelea kwenye aya 36 neno hili linatuambia hivi: ikawa wakati wa kutoa dhabihu ya jioni, Eliya nabii akakaribia, akasema, ee Bwana Mungu wa Ibrahimu na wa Isaka na wa Israeli, naijulikane leo ya kuwa wewe ndiwe Mungu katika Israeli na ya kuwa mimi ni mtumishi wako na ya kuwa nimefanya mambo hayo yote kwa neno lako. Tamaa yangu msikilizaji ni kwamba sote tungelitambua kuwa iwapo Bwana Mungu hawezi kufanya lolote, basi haliwezi kufanyika. Je, waelewa ombi hili la Eliya? Ombi au sala hili halikuwa ndefu, ila lilikuwa kuu sana na lenye uwezo mkubwa. Katika ombi hili Eliya atumia jina la Israeli na si Yakobo. Sababu ni kwamba Israeli ndilo jina walilopewa hao wana wa Israeli, maana hao ni taifa moja. Katika ombi hili aomba na kusema kwamba, na ijulikane kwamba wewe ndiwe mungu katika Israeli, na yakuwa mimi ni mtumishi wako, na yakuwa nimefanya mambo haya yote kwa neno lako. Hili ni fundisho kwetu kwamba ni lazima katika kila jambo tutende kulingana na mapenzi ya Mungu. Usitende jambo kisha umtake Mungu kulibariki hilo, hili nakuambia, kwa kuwa hatuna haki ya kudai lolote kutoka kwa Mungu ni kweli kwamba kuna mengi ambayo mungu ataka kutoka kwetu maana ana haki ya kufanya hivyo kwa kuwa tu viumbe vyake eliya aendelea kuomba akisema hivi kwenye aya ya 37 unisikie e bwana unisikie ili watu hao wajue ya kuwa wewe bwana ndiwe mungu na ya kuwa wewe umewageuza moyo wa kurudie katika andiko hili eliya aomba kwamba utukufu wa mungu uonekane Iwapo msikilizaji, kuna hilo ambalo huufanya mkono wa Mungu kuonekana na kutenda makuu, ni hapo mwanadamu anapotafuta kumtukuza maishani mwake. Na kwa sababu ya ombi hilo, hili ndilo lilitendeka, ndipo moto wa Bwana ukashuka ukaiteketeza sadaka ya kuteketezwa na kuni na mawe na mavumbi, ukayaramba yale maji yaliyokuwamo katika mfereji. Na watu wote walipoona, wakaanguka kifudifudi, wakasema Bwana ndiye Mungu, Bwana ndiye Mungu. Eliya akawaambia, wakamateni hawa manabii wa Baali, asiokoke hata mmoja. Wakawakamata na Eliya akawachukua mpaka kijito cha Kishoni akawaua huko. Msikilizaji, hayo ni yale yaliyoko kwenye aya 38 hadi 40. Iwapo kuna jambo lililoondosha ukengeufu miongoni mwa wana wa Israeli ni hili lililotendeka kama vile tumesoma. Nayo aya ya 41 hadi 45 yatujulisha yaliyotendeka baada ya hapo. Neno lasema hivi, naye Eliya akamwambia Ahabu, haya inuka, ule unywe, kwani pana sauti ya mvua tele. Basi Ahabu akainuka ili ale na kunywa, naye Eliya akapanda juu mpaka kilele cha Karmeli akasujudu kifudifudi, akainama uso mpaka magotini. Akamwambia mtumishi wake, kwea sasa, utazame upande wa bahari. Akakwea akatazama na kusema, hakuna kitu. Naye akanena enenda tena mara saba Ikawa mara ya saba akasema, tazama wingu linatoka katika bahari, nalo ni dogo kama mkono wa mtu. Akanena, enenda umwambie Ahabu, tandika, ushuke mvua isikuzuie. Ikawa muda si muda, mbingu zikawa nyeusi kwa mawingu na upepo, ikanyesha mvua nyingi. Ahabu akapanda garini akaenda zake Yezreeli. Kumbuka kwamba, ndugu msikilizaji, wakati huu ulikuwa wa kiangazi, wala hapakuwepo na mvua. Mara watu hao walipomgeukia Mungu, mvua na baraka za Mungu ziliwajia. Utakubaliana nami kwa hili kwamba Eliya alikuwa mtu mkuu wa Mungu, nao watu ili watambue kuwa kiangazi hicho hakikuwa kwa bahati mbaya, kwa neno la mtu wa Mungu kiangazi hicho kilikoma mara moja, na mvua ikaanza kunyesha. Eliya alisema kuwa mvua yaja, ingawaje hakuna lililokuwa likionekana. Mtumishi alipokwenda mara ya saba, aliona wingu mfano wa mkono wa mtu wingu hilo lilikuwa na kujaliza mbingu na mvua ikanyeshea nchi hiyo iliyokuwa imekauka na njaa ilikuwa imetanda kote. Ndugu msikilizaji, mambo haya yatufundisha moja kwa moja kwamba iwapo kuna jambo tunalohitaji kufanya maishani, ni kujua ya kuwa hakuna lolote ambalo tunaweza kufanya kwa habari ya mambo ya anga, hasa habari ya mvua na hata habari ya nchi kuhusiana na chakula. Muhimu ni wewe ufahamu ya kwamba Mungu aliyefanya nchi na mbingu yeye tu ndiye awezaye kufanya mambo yawe jinsi inavyohitajika. Iwapo kuna lolote ambalo limetendeka, iwapo kuna lolote ambalo litakuwa baraka kwa mwanadamu, ni mwanadamu kufahamu kwamba yote ambayo Mungu amtakia si kumnyang'anya raha aliyo nayo, bali ni kumgeuza ili apate kuishi maisha yaliyo na raha na starehe, hasa kwa kumgeukia yeye aliye uzima wake. Mwanadamu, unayo fursa ya kumgeukia Mungu, yani kumgeukia Bwana Yesu Kristo, maana pasipo ya kufanya hivyo utaendelea kuishi jinsi unavyoishi na mwisho wako utakuwa ni uangamivu. Yesu Kristo akinena alisema kwamba hakuna yeyote anayemwendea atakayemtupilia mbali. Ndugu yangu, huenda maisha yako yamekuwa kavu, hakuna lolote unalotenda linalofanikiwa. Leo hii niko hapa kukutangazia kwamba Mungu huyo wa Eliya, Mungu huyo wa Israeli, Mungu huyo ninayemwabudu, akutangazia kwamba iwapo utamrudia leo hii, sasa hivi, maisha yako yatabadilika, mambo yako yatabadilika kwa kuwa hakuna mtu anayemgeukia Bwana atakayeendelea kukaa katika maisha yaliyoukiwa. Mungu atakunyea baraka zake mara utakapomgeukia kwa njia aliyoichagua, nayo njia hiyo ni Yesu Kristo. Fanya uamuzi wa kumgeukia Bwana Yesu Kristo, na maisha yako yatabadilika. Wewe utaona mabadiliko hayo na wale watu wote waliokutazama na kuona kana kwamba hakuna lolote litakaloweza toka maishani mwako la kubariki au la kuinua, watakushangaa. Maana watatambua kuwa hakika Mungu hana mapendeleo, bali kwa kila mmoja anayemgeukia, kila mmoja anayemwamini, huyo hubarikiwa naye. Ndugu yangu, chaguo ni lako. Iwapo utaamua kumfuata Bwana Mungu wa Israeli kwa njia ya Yesu Kristo, basi utapokea baraka kama vile ilivyokuwa kwa watu wa Israeli. Lakini ukiamua vinginevyo, kujitegemea akili zako mwenyewe na ufahamu wako mwenyewe, napenda kukujulisha kwamba umeanguka na umeshindwa hata kabla haujaanza kutenda lolote lile. Mungu akusaidie. Mungu akuwezeshe kufanya lile linalokustahili yaani, kumwamini yeye na kumwegemea katika maisha yako. Hebu tumalizie sura hii ya 18 kwenye aya hii ya 46 inayosema hivi: mkono wa Bwana ulikuwa juu ya Eliya, akajikaza viuno akapiga mbio mbele ya Ahabu mpaka kuingia Yezreeli. Msikilizaji, mtumishi wa Mungu Eliya, kama vile wale Waisraeli wote alibarikiwa wakati ambapo watu hao walimrudia Mungu na kuanza kumfuata, ingawaje ilikuwa kwa muda huo tu. Mpendwa, Mungu yu mwema. Mungu akupenda na ataka kuyabariki maisha yako, si tu kwa siku mbili, bali ataka baraka hizo zidumu maishani mwako, naye amekupa baraka itakayodumu milele. Baraka hiyo i katika mwana wake Yesu Kristo. Kwa kuwa umemwamini Yesu Kristo na kumtukuza maishani mwako na kutangazia baraka kutoka kwake, katika jina la Yesu Kristo Mungu akubariki unapofuatana na hili ninalokufundisha sasa hivi. Hebu natuombe Mungu tena. Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo, nalibariki jina lako na kukushukuru kwa kuwa Bwana umetupatia baraka kuu sana, hasa kupitia kwenye neno lako ambalo ni ramani yetu katika maisha haya. Bwana, tazama watu hao Waisraeli walipokuacha wewe na kufuata miungu mingine, shida ndizo ziliwapata, ukame ukawapata, baraka zako hawakuziona. Lakini mara tu waliposujudia kifudifudi na kusema kwamba Bwana wewe ndiwe Mungu, basi uliwomwagia baraka zako mara moja. Ewe Mungu wangu namwombea ndugu yangu msikilizaji ya kuwa iwapo sasa hivi amepiga magoti na amekusujudia kusema we Mungu, na kusema kwamba wewe ndiwe Mungu, naomba ya kuwa baraka zako zitateremka juu ya maisha yake sasa hivi, baraka zako kupitia kwa mwana wake Yesu Kristo na zitangaza juu ya maisha yake, juu ya maisha ya jamii yake, juu ya kila jambo atakaloweka mkono wake kutenda. Maana wewe mwenyewe umesema kwamba sisi tuliomwamini Kristo lolote tutakaloguza, hilo litabarikiwa na pia litafanikiwa Mfanikishe ndugu yangu, maana umempenda, kwa kuwa umemwezesha kusikiliza neno hili. Najua kwamba hili ndilo utalitenda, kwa kuwa nimeliomba katika jina la Yesu Kristo, aliye Bwana na Mwokozi wetu, amen. Ndugu msikilizaji, naamini kwamba kutokana na mafundisho haya umefahamu kwa nini waweza kupokea baraka kutoka kwa Mungu na si laana kutoka kwake. Laana huwaandama wale tu wanaomwacha Mungu wa kweli na kugeukia hiyo isiyokuwa na maana miungu iliyo ubatili. Mungu akubariki unapolifuata neno hili na kutenda hayo ambayo Mungu amekufunulia kwenye somo hili letu la leo. Neema yake iwe nawe na, na Roho wake akuongoze hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho. Mimi ni mchungaji wako Jofre Wanjala Munialo, na neno litaendelea. Msikilizaji, najua kwamba umebarikiwa na hiki kipindi cha Neno. Hakika neno la Mungu ni msingi imara, basi na kuhimiza ukayajenge maisha yako kwake Yesu nawe hautatingizika milele. Najua neno la Mungu limekufikia, na endapo una jambo tata maishani mwako au swali lolote kuhusu mambo ya kiroho, basi tuandikie barua ukitumia anwani hii: kwa mtayarishi, kipindi cha Neno, Sanduku la posta ni 21514, kisha andika kodi hii ikiwa 00505 Nairobi, Kenya. Pia waweza kujipatia baraka teletele tele ukijihusisha kwa kutuma msaada wako wa kifedha ili kuendeleza huduma hii. Waweza kuandika hundi yako au money order kwa Transworld Radio, kisha uitume kwenye anwani niliyokupa hapo awali. Mimi ni dada Pamela Omodo na neno litaendelea.