kwe nye nyingine njema ambayo Bwana ameifanya, ili wewe nami tulisikilize neno lake. Somo letu la leo latoka katika kitabu cha Samueli wa kwanza sura ya 15 ukiletewa naye Mchungaji Jeffrey Wanjala Munialo. Karibu, mimi ni dada Pamela Omodo. Na Yesu uso kwa uso, kwa uso na ulimwengu wa shida, tusonga, Yesu Mwokozi. Ndugu msikilizaji, kujumuika nawe wakati huu teule kutoka kwa Mungu aliye baba wa Bwana wetu Yesu Kristo. Najua hili kwamba huyo unayemwamini yani Yesu ni mwaminifu katika kila jambo, ndiposa na amekupa nafasi kama hii ya kujifunza neno lake. Mafundisho yetu ya leo yatoka kwenye kitabu cha Samueli wa kwanza, sura ya 15. Mada ya sura hii yahusu uwasi wa Sauli, jinsi alivyoagizwa na Mungu kuangamiza wale wa Amaleki, lakini hakufanya hivyo. Katika uasi wake dhidi ya amri ya Mungu, Sauli alijaribu kwa maneno kumwomba Samueli asifanye dhahiri mbele ya watu dhambi aliyotenda. Kwa sababu ya tendo hilo, Sauli alikataliwa kabisa kama mfalme bila ya tumaini la urejesho. Samueli alimpenda Sauli kama vile tutakavyoona jinsi alivyomlilia neno la Mungu. Kwenye aya ya kwanza hadi tatu lafungua sura hii kwa maneno yafuatayo: Wakati huo Samueli akamwambia Sauli, Bwana alinipeleka nikutie mafuta uwe mfalme wa watu wake Israeli. Basi sasa isikilize sauti na maneno ya Bwana. Bwana wa majeshi asema hivi, nimeatia moyoni mwangu mambo hayo Amaleki waliowatenda Israeli, jinsi walivyowapinga njiani hapo walipopanda kutoka Misri. Basi sasa, enda ukawapige Amaleki na kuviharibu kabisa vitu vyote walivyo navyo, wala msiwaachilie bali waueni mwanamme na mwanamke, mtoto naye anyonyaye, ng'ombe na kondoo, ngamia na punda. Ni rahisi kwako msikilizaji kuona kuwa maagizo haya yalipita kiasi, hii ikiwa haufahamu historia ya Amaleki. Musa alikuwapo yote alipotendeka, jinsi anavyosimulia kizazi kichanga kwenye kitabu cha Kumbukumbu, kumbu la Torati sura ya 25 mstari wa 17 hadi 19. Hivi ndivyo neno la sema kwenye sehemu hiyo: Kumbuka aliyokufanya Amaleki katika njia mlipokuwa mkitoka Misri, jinsi alivyokukuta katika njia, akapiga katika watu wako walioachwa nyuma, wote waliokuwa wanyonge nyuma yako, ulipokuwa umechoka na kuzimia, wala asimche Mungu. Basi itakuwa hapo atakapokwisha kukupumzisha Bwana Mungu wako katika adui zako wote walio kandokando kando, katika njia akupayo Bwana Mungu wako iwe urithi uimiliki, ndipo uufute ukumbusho wa Amaleki chini ya mbingu. Usisahau rafiki, yaonekana wazi kuwa iwapo watu hao wangeachiliwa kuishi, basi wangelikuwa tatizo kwa wana wa Israeli kwa jinsi tusiyoweza kufikiri. Sauli aliwaacha baadhi ya watu hao kuishi. Tutakapofikia kile kitabu cha Esta tutakutana nao. Mmoja wao ni huyo Hamani ambaye iwapo Mungu hangeliingilia na kubatili hila yake ya kuangamiza Wayahudi, leo hii watu hao, yani Wayahudi, hawangelikuwepo. Mtazamo huu kutoka kwa upande wa Mungu watufahamisha kwa nini Mungu alifanya agizo kama hilo. Neno kwenye aya ya nne hadi sita laendelea kutwambia hivi: ndipo Sauli akawaita watu akawahesabu huko Telemu, askari waliopanda farasi mia mbili elfu na watu wa Yuda kumi elfu Sauli akaufikilia mji wa Amaleki akauvizia bondeni. Sauli akawaambia Wakeni, haya enendeni zenu mkashuke, ili kujitenga na Waamaleki nisije nikawaangamiza ninyi pamoja nao, maana mliwatendea wana wa Israeli mema walipopanda kutoka Misri. Basi hao Wakeni wakaondoka wakajitenga na Waamaleki. Twaona hapa kwamba Sauli aliwahesabu watu na kwa kusanya pamoja kisha alifikia mji wa Waamaleki na kuwaonya Wakeni waondoke wasije wakaharibiwa pamoja na Waamaleki. Wakeni walikuwa wazao wa baba mkwe wa Musa. Habari zao zi kwa kiwango kwenye kitabu cha Waamuzi sura ya kwanza, mstari wa 16 na sura ya 4, mstari wa 11 hadi 17. Alilotenda Sauli lilikuwa tendo la huruma kwa taifa la watu wa pagani ambalo hungelipata katika siku hizo. kisha hivi ndivyo neno la tuambia kwenye aya ya saba. Sauli akawapiga Waamaleki toka Havila uendapo Shuri unaokabili Misri. Kufikia hapa twaona kwamba Sauli alikuwa mtiifu kwa yote aliyomwagiza Mungu, lakini hebu tutelemke kwenye aya ya nane na tisa ambapo neno lasema hivi, akamkamata Agagi mfalme wa Wamaleki yu hai, akawaangamiza hao watu wote kwa upanga, lakini Sauli na watu wake wakamwacha Agagi hai na katika kondoo walio wazuri na ng'ombe na vinono na wana kondoo na chochote kilichochema wala hawakukubali kuwaangamiza bali chochote kilichokuwa kibaya na kibovu ndicho walicho kiangamiza kabisa. Mtu huyu aligeuka na kuacha amri ya Mungu iliyokuwa wazi kwake kabisa. Huenda alifikiri kuwa ni aibu kuharibu kila kitu, kwa hiyo alimwacha hai Agagi mfalme wa Amaleki. Sauli hakuwa na haki ya kumwacha hai huyu mfalme kama vile hakuwa na ruhusa ya kumwacha hai mtu yeyote wa kiwango cha chini. Taifa hilo lilikuwa limejitolea kwa uovu na mfalme wao alifaa kuharibiwa kwanza mbele ya wengine kama hukumu. Sauli, kulingana na agizo la Bwana kwake hakuruhusiwa kuchukua lolote lililoonekana kuwa ni jema au lililo baya kutoka kwa wale wa Amaleki. Hawakuruhusiwa kuchukua nyara ya aina yoyote ile. Yaonekana kwamba alikubali kutenda yote kwa lengo la kujipatia nyara, lakini Mungu alikuwa amewakataza. Waisraeli walikuwa wakiwahukumu wa Amaleki kwa kuwa Mungu aliwataka wafanye hivyo kwa sababu yake mwenyewe. Kwenye aya ya 10 na hiyo ya 11 hivi ndivyo neno laendelea kutwambia: ndipo neno la Bwana likamjia Samueli kusema, najuta kwa sababu nimemtawaza Sauli awe mfalme, maana amerudi nyuma asinifuate wala hakufanya nilivyomwamuru. Samueli akasikitika, akamlilia Bwana usiku kucha. Maneno kama haya, msikilizaji, ni magumu sana, hasa ikiwa yatoka katika kinywa cha Mungu. Watu hawakumchagua Sauli tu, Samueli pia alikuwa amemchagua. Samueli alimpenda Sauli, alitamani sana awe mfalme jinsi Mungu alivyomtaka awe. Yaweza kufikiriwa kwamba Samueli alimpenda Sauli hata kuliko Daudi. Hata hivyo, Mungu amemkataa Sauli, na Samueli aliye mtifu kwa Mungu ni lazima kufanya kama aelekezwavyo. Sauli alimwasi Mungu, kwa hiyo ni lazima ahukumiwe. Kwenye aya ya kumi na mbili na kumi na tatu hizi ndizo habari tuzipatazo: Samueli akaondoka asubuhi na mapema ili aonane na Sauli. Samueli akaambiwa ya kwamba Sauli alifika Karmeli na tazama akajisimamishia ukumbusho, akageuka akapita, akatelemka Giligali. Samueli akamwendea Sauli, naye Sauli akamwambia ubarikiwe na Bwana, nimeitimiza amri ya Bwana. Yashangaza msikilizaji kwamba Sauli alikuwa na ujasiri wa kusema kwamba ametimiza agizo lake Bwana. Samueli akasema, maana yake nini basi hiki kilio cha kondoo masikioni mwangu na huu mlio wa ng'ombe ninao ninaousikia? Sauli akasema wamewaleta kutoka kwa Amaleki, maana watu waliwaacha hai kondoo na ng'ombe walio wazuri ili wawatoe dhabihu kwa Bwana mungu wako, nao waliosalia tumewaangamiza kabisa. Sikia maneno ya Sauli anapoanza kujitetea kama njia mojawapo ya kufunika kosa alilotenda. Jinsi ilivyo, alikuwa na sababu ya kidini ya kuwacha hai baadhi ya wanyama walionona na wazuri; aliwataka ili watolewe sadaka kwa Bwana mungu yote haya yalikuwa maneno matupu, maana tayari alikuwa ameasi maagizo ya Mungu. Zaidi kwangu, naona ya kwamba walichukua nyara, lakini si kwamba walikuwa na moyo wa kumtolea Mungu dhabihu. Hili alilotenda Sauli si tofauti na yanayotendeka sasa hivi miongoni mwetu. Unafiki upo nao, wajificha chini ya matendo mema wanaodhaniwa watu kutenda, na kama alivyofanya Sauli, mara uovu wake na uasi wake ulipojulikana alijaribu kuwalaumu watu wengine, alisema kwamba watu hao waliwachukua wanyama wale. Hata hivyo, taarifa iliyoko ni kwamba Sauli na watu kwa pamoja ndio waliwachukua wanyama hao. Mtu huyu, maana alikuwa mfalme, ndiye aliwajibika kwa yote. Tunapogeukia aya ya 20 na 21, hivi ndivyo neno la tuambia. Sauli akamwambia Samueli, hakika mimi nimeitii sauti ya Bwana nami nimemleta Agagi mfalme wa Amaleki, tena nimewaangamiza Waamaleki kabisa. Ila watu waliteka nyara kondoo na ng'ombe walio wazuri katika vitu vilivyowekwa wakfu, kusudi wavitoe dhabihu kwa Bwana Mungu wako huko Gilgali. Mtazame huyu mtu, baada hata ya kuambiwa kuwa ametenda kosa mbele za Mungu, anena kwa mtumishi wa Mungu Samueli na kumwambia kwamba ameitii sauti ya Bwana kikamilifu. Katika maneno yake Asemi Mungu wangu au Mungu wetu, bali Mungu wako. Uwajibikaji wa alilotenda hakutaka hata kidogo, kwa habari ya kuwachukua wale wanyama. Hata hivyo, yeye ndiye aliwajibika katika yote, lawama ilikuwa juu yake. Kwenye aya ya 22 na 23 neno lasema hivi, naye Samueli akasema, je, Bwana huzipenda sadaka za kuteketezwa na dhabihu sawasawa na kuitii sauti ya Bwana? Angalia, kutii ni bora kuliko dhabihu, na kusikia kuliko mafuta ya beberu. Kwani kuasi ni kama dhambi ya uchawi, na ukaidi ni kama ukafiri na vinyago. Kwa kuwa umelikataa neno la Bwana, yeye naye amekukataa wewe, usiwe mfalme. Aya hizi, ndugu yangu, ni zenye umuhimu sana katika maandiko. Hii ilikuwa ni taarifa rasmi ya Mungu kumkataa Sauli kwa msingi wa uasi wake na kutotii hayo aliyomwagiza. Kwa kinywa cha Samueli. Hili ambalo twaliona hapa, twaona ya kuwa Sauli alikuwa akijitetea, lakini katika kujitetea kwake, Mungu amwambia jinsi mambo yalivyokuwa. Kwa msingi huo, Sauli alikuwa ameharibu uhusiano wake na Mungu. Ndugu msikilizaji, leo hii kuna wengi wanaodai kwamba Yesu ni rafiki, lakini hilo ni jambo ambalo wahitaji kuliangalia na kujichunguza mwenyewe, maana ni sawa na kujaribu kumshusha Kristo kwa kiwango chako. Iwapo nitasema kwamba rais wa nchi hii ni rafiki yangu, basi nitakuwa nikimshusha afikie kiwango changu, lakini rais akisema kuwa yeye ni rafiki yangu atakuwa ameniinua kufikia kiwango chake. Kwa hivyo tunaposema kuwa Yesu ni rafiki yetu, msikilizaji, hilo si kwa mwongozo wa Maandiko. Bwana alisema kwamba sisi tu rafiki zake tukizishika amri zake. hiyo ni kwa mujibu wa sura ya 15 mstari wa 14 kwenye kitabu cha Injili ya Yohana. Unapojitazama waweza kukiri kwamba uu mtifu kwake, basi itakuwaje kudai kuwa urafiki pasipo ya kutii akwambiayo kuto mtii. Neno la Mungu latuambia kwamba ni uovu kuliko dhambi ya uchawi, ni uasi dhidi yake Mungu. Utakubaliana nami kwamba unapokutana na mtu asiyemtii Bwana katika lolote lile ambalo huyo adhihirisha ni kwamba Yesu Kristo si Bwana hata kidogo. Kwa hili sina maana kwamba matendo ndiyo yatupa wokovu, bali nisemacho ni hili, ya kuwa iwapo umtoto wa Mungu ni lazima kumtii Mungu katika kila jambo na kuelekea jinsi akuagizavyo. Yesu alisema, mkinitii mtazishika amri zangu. Wazo langu ni kwamba iwapo utasema kuwa humpendi Bwana, yeye atakwambia usahau amri zake wala usizishughulikie hata kidogo. Kwa hili nasema kuwa la na muhimu tena la kipaumbele ni uhusiano wako ulio sawa na huyo Bwana Yesu Kristo. Kuwa mtoto wa Mungu ni kuwa na uhusiano wa kina, tena wa kibinafsi na huyo Mungu. Ndugu yangu, hili ndilo lafanya imani katika Kristo kuwa tofauti sana na imani nyinginezo ulimwenguni. Katika dini nyinginezo au imani nyinginezo, haikupasi kumjua mwanzilishi ndipo uwe mwanafunzi au mfuasi lakini haiwezekani uwe Mkristo pasipo ya kumjua Bwana Yesu Kristo ambaye kumjua ni uzima wa milele. Aya ya ishirini na nne yasema hivi: ndipo Sauli akamwambia Samueli, nimefanya dhambi, maana nimeihalifu amri ya Bwana pia na maneno yako, kwa sababu naliwaogopa wale watu, nikaitii sauti yao. Mtu huyu Sauli hakuwa na motisha hata kidogo ya kufanya kulingana na neno la Mungu. Asema hapa kwamba aliwaogopa watu, jambo lililomfanya atii sauti yao na kutenda kama walivyotaka. Huyu alitaka kumfurahisha kila mmoja. Nasikitika kuwa kuna wengi walio kama Sauli, hata miongoni mwa wahubiri. Licha ya kungama kuwa amekosa na kutenda dhambi, ngamo hilo halikutoka katika moyo uliokuwa halisi. Sauli aendelea kusema hivi kwenye aya ya 25 hadi 29: basi sasa nakuomba unisamehe dhambi yangu Rudi pamoja nami nipate kumwabudu Bwana. Samueli akasema, sitarudi pamoja nawe kwa sababu umelikataa neno la Bwana, Bwana naye amekukataa wewe usiwe mfalme wa Israeli. Naye Samweli alipogeuka aende zake, Sauli akaushika upindo wa vazi lake nalo likararuka. Basi Samueli akamwambia, leo Bwana amekurarulia ufalme wa Israeli naye amempa jirani yako aliyemwema kuliko wewe. Tena yeye aliye nguvu za Israeli hatanena uongo wala hataona majuto, maana siye mwanadamu hata ajute. Rafiki, Mungu aliyempa Sauli ufalme sasa autwaa kwa sababu ya dhambi zake, uasi wake dhidi ya neno lake. Ni kana kwamba Mungu alikuwa amebadili nia yake, ila si ndivyo ilivyo. Mungu hakubadili nia yake hata kidogo, bali Sauli ndiye alibadili nia yake kwa kutomfuata Mungu kwa moyo mkamilifu. Sauli alikuwa ametenda dhambi na sharti Mungu kumuhukumu viwavyo. Aya ya thelathini yatwambia yafuatayo: akasema, nimekosa, lakini uniheshimu sasa, na kuomba mbele ya wazee wa watu wangu na mbele ya Israeli, rudi pamoja nami, nimwabudu Bwana Mungu wako. Siamini kwamba hili alilokuwa akinena Sauli lilikuwa jambo halisi litokalo moyoni mwake. Katika kila hali alijaribu sana kufunikiza dhambi yake Niposa amwambie Samueli wafanye taratibu za kawaida ya ibada pamoja watu wasija wakajua kwamba amekataliwa. Alitaka sana kutubu, lakini hakutaka adhabu inayoandamana na kutotii kwake. Alikuwa mnafiki hadi mwisho. Mungu atusaidie sote, hasa wewe unayemwamini Kristo, usiwe kama Sauli. Kwenye aya ya 32 na 33 hivi ndivyo neno la Bwana aliendelea kutwambia, ndipo Samueli akasema Nileteni Agagi mfalme wa Amaleki. Basi Agagi akamwendea kwa utepetevu, naye Agagi akasema, bila shaka uchungu wa mauti umeondoka. Lakini Samueli akamjibu, kama upanga wako ulivyofanya wanawake kufiwa na watoto wao, vivyo hivyo mama yako atafiwa miongoni mwa wanawake. Basi Samueli akamkata Agagi vipande mbele za Bwana huko Gilgali. Mfalme huyu Agagi alikuja kwa tumaini kwamba uchungu wa mauti umekwisha kupita. Hata hivyo hilo lilikuwa tumaini lisilo na msingi, maana shida ilikuwa ipo bado. Samueli alimwangamiza Agagi mfalme wa Amaleki. Najua kwamba jambo kama hili huenda waona kuwa lilikuwa kali mno, ila napenda ufahamu kwamba Mungu wetu ni Mungu wa hukumu, na katika wakati mtimilifu hata uhukumu ulimwengu huu wote, walio hai na waliokufa, nalo hilo atalifanya kwa mtu mmoja. Jina lake ni Yesu Kristo, Mwana wake. Namshukuru Mungu kwamba licha ya yote yatendekayo hakuna hata mmoja atakayekosa kuhukumiwa sawasawa, sawa, tena kwa haki, mara siku hiyo itakapofika. Neno hili nalimfikia kila mmoja kwamba maadamu uu mwanadamu, haijalishi cheo chako, ni lazima utasimama mbele za Mungu nawe utahukumiwa. Ujapokuwa maskini au ujapokuwa mtu wa kadiri, ni lazima utahukumiwa. Kwa sasa waweza kujificha aidha katika umasikini wako au utajiri wako, lakini mbele za mungu hujifichi. Ni lazima kile ulichopanda ukivune kwa usawa. Hakuna hata mmoja atakayekwepa kuhukumiwa kwa ajili ya dhambi zake. Kama Samueli alivyotekeleza hukumu ya Mungu juu ya Agagi, ndivyo itakuwa kwa kila mmoja aliye mwovu na mwenye dhambi. Neno la Mungu, ndugu msikilizaji, lamalizia sura hii ya 15 kwa kusema hivi kwenye aya ya 34 na 35: Na baada ya hayo, Samueli akaenda zake kule Rama, naye Sauli akakwea kwenda nyumbani kwake huko Gibea ya Sauli. Wala Samueli hakwenda tena kuonana na Sauli hata siku ya kufa kwake, lakini Samueli alikuwa akimlilia Sauli, naye Bwana akagairi ya kuwa amemtawaza Sauli awe mfalme juu ya Israeli. Rafiki mpendwa, nataka ujue hili kwamba neno la Mungu linaponena kuwa aligairi, haina maana kwamba alijuta kwa hilo alilotenda. Lililopo ni kwamba yaonekana kana kwamba ndivyo ilikuwa, lakini Mungu hagairi hata kidogo. Tangu awali, Mungu alinena ya kwamba iwapo mfalme atatenda kulingana na maagizo yake, basi atadumu, lakini akikengeuka na kuyaacha maadili yake, ni lazima atamwondolea mbali. Hilo ndilo lilitendeka kwa habari ya Sauli. Sauli alitenda dhambi, kwa hiyo Mungu alimwondoa katika wadhifa aliyompa, wadhifa wa kutawala Israeli kama mfalme. Napenda kusema kwamba Mungu achukia dhambi, naye atahukumu dhambi miongoni mwa wanadamu. Sauli alikuwa chaguo la watu, naye akashindwa kuishi kama ilivyo mstahili. Samueli alimpenda Sauli naye akamlilia sana, alichukizwa moyo hapo Sauli alipopotoka kwa kutofuata maagizo yake Mungu. Ndiposa msikilizaji, maneno yake kwa Sauli yalikuwa makali sana na yenye uzito, yaliyotoka katika kinywa cha mtu aliyempenda. Maneno hayo pia yalikuwa yakitoka katika moyo wa Mungu, na kwa hili nakufahamisha kwamba upendo wa Mungu huwezi kumzuia asiwahukumu wenye dhambi. Yeye aweza kupenda na pia kutekeleza kusudi lake katika hukumu juu yao. Ndugu yangu Mungu wetu ni mtakatifu na mwenye haki, amejawa pendo kwa ajili ya viumbe vyake. Ishi kwa kicho chake, nawe utakuwa salama mikononi mwake daima. Hebu natuombe. Baba Mfalme, katika jina la Yesu Kristo, nakushukuru kwa kuwa wewe ndiwe Mungu, Mungu uliye hai, Mungu unayetujali, Mungu unayetushughulikia katika kila hali, hasa tupate kukujua na kuenenda katika njia zako. Naomba kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji ya kwamba yote haya tuliyojifunza leo hii utapata kumsaidia ili apate kuenenda katika njia zako, maana Bwana wapendezwa na kila mmoja anayelisikia neno lako na kulitii. Najua kwamba kwa kuwa umempa Roho wako Mtakatifu, utamwezesha kwa huyo Roho kutenda kulingana na maagizo yako, ili jina lako litukuzwe milele hata milele, kwa huyo mwana wako Yesu Kristo aliye Bwana wetu. Amen. Rafiki msikilizaji, Naamini kwamba haya tuliyojifunza leo hii yamekufunza moja kwa moja kwamba sio mengi tuyafanyayo katika ibada ndiyo yafaa au ndiyo yenye umuhimu. Kilicho muhimu sana ni sisi kutii sauti yake Mungu na kusikia, maana tunapokosa kufanya hivyo, basi huwa tumeasi, na uasi ni kama dhambi ya uchawi na ukaidi ni kama ukafiri na vinyago. Ndugu yangu, ni vyema kujitahadhari kwa yote ambayo yatatufanya tuwe waasi dhidi yake Mungu. Roho wa Mungu yu pamoja nawe kukusaidia ili uenende katika njia yake Mungu, kwa sifa na utukufu wa jina lake. Na hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho, na kutakia neema yake, baraka na uongozi wa Roho wa Mungu katika maisha yako ili upate kuishi kwa kicho chake. Mimi ni mchungaji wako Jofre Wanjala Munialo, na neno litaendelea. Msikilizaji, hilo ndilo neno lake Mungu. Heri walitendao kwani wana baraka. Hebu ukawe mmoja wa wale watendaji wa neno lake, ili upate kubarikiwa. Tafadhali tuandikie kwenye anwani ifuatayo, kwa mtayarishi kipindi cha Neno, sanduku la postani 21514 kisha andika kod namba ambayo ni 00505 Nairobi, Kenya. Mpendwa msikilizaji, mpendwa msikilizaji, pia hata nawe waweza kuwa wa baraka kwetu kwa kufadhili huduma hii kifedha. Andika hundi yako au mani oda kwa Trans World Radio kisha uitume kupitia anwani niliyokupa hapo. Msikilizaji, ndipo twamaliza somo letu. Kwenye kipindi kijacho, Mchungaji Jeffrey Wanjala Munialo atafunza kutoka sura ya kumi na sita hadi sura ya kumi na saba. Natazamia kubarikiwa pamoja nawe kwenye kipindi hicho. Mimi ni mwenyeji wako dada Pamela Umodo, na neno litaendelea. Transworld Radio pamoja na mchungaji Peter Kiruki wa Christian Missions Ministry Ongata Rongai wanawakaribisha katika mkutano mkubwa wa injili hapo Ongata Rongai Open Air Market leo tarehe 30. Mkutano utaanza saa kumi kamili hadi saa 12 za jioni, na baadaye revivals zitakuwa kanisani kuanzia saa moja hadi saa tatu za usiku. Karibuni nyote Neno.