Msikilizaji wangu umeshindaje? Hiki ni kipindi cha Neno na anayekukaribisha ni Pamela Umodo. Hebu tulisikize neno la Bwana, kwani hakuna jambo lingine jema kuliko hilo. Kwanza tupate kubarikiwa na wimbo ufuatao, kisha mchungaji Jeffrey Wanjala Monialo atubariki na hilo neno la Bwana kutoka kitabu kitakatifu cha Bibilia. Salimu mpendwa msikilizaji, katika jina la Yesu Kristo bwana wetu. Natumai kuwa hujambo na ya kuwa ushirika wako na Mungu waendelea kuukuza kwa njia ya kujifunza neno lake. Somo letu la leo li kwenye sura ya 14 tukianzia aya ya kwanza hadi sita kwenye kitabu cha mafundisho yetu, kitabu cha Injili ya Yohana. Jambo nzuri katika Biblia ni kwamba lolote tunalolisoma ni jambo linalotuimarisha katika imani yetu. Pia ningelipenda ufahamu hili, ya kuwa unaposoma kwenye sura ya kwanza, fahamu ya kuwa hiyo ni kama ngazi ya kukuelekeza juu zaidi kwenye sura hiyo ya pili. Hii ni kama vile ilivyo kwenye sura hii ya 14, ambayo hasa ni maendeleo ya mazungumzo ya Kristo na wanafunzi wake. Kwenye ile sura ya 13 tuliona waziwazi kuwa Simoni alitangaza kwamba atatoa uhai wake kwa ajili ya Bwana, naye Bwana alimjibu na kumwambia ya kuwa usiku ule atamkana mara tatu. Hili tutaliona baadaye, jimbi atakapowika, naye Simoni atakuwa amemkana Yesu mara tatu. Bwana Yesu Kristo alinena haya yaliyoko kwenye sura ya 14 kusudi amrejeshe katika uhusiano naye baada ya usiku huo mbaya wa giza, usiku aliyomkana. Haya aliyanena ili amfariji, na kama ilivyokuwa kwa wanafunzi wakati huo ndivyo ilivyo kwetu hata sasa. Neno la fungua sura hii ya 14 kwa maneno haya Kwenye aya ya kwanza, msifadhaike mioyoni mwenu, mnamwamini Mungu, niaminini na mimi. Maneno haya, ndugu msikilizaji, ni maneno yaliyotoka kwenye kinywa chake mwana wa Mungu, Yesu Kristo, naye asema waziwazi kwamba msifadhaike mioyoni mwenu, mnamwamini Mungu, niaminini na mimi. Hili ambalo lipo hapa ni jambo linalotukumbusha hali yetu kama wanadamu katika harakati za kutafuta faraja na amani. Utakubaliana nami ya kuwa ulimwenguni mwote watu wana shughuli za kutafuta faraja na amani na utulivu katika maisha yao. Wengi wamefikiri kwamba mali na fedha yaweza kuwaletea amani na faraja maishani mwao, lakini mara tu wanapopata vitu vile hutambua kwamba si ndivyo ilivyo. Hii ni kwa kuwa haiwezekani mwanadamu kupata amani au faraja katika hayo ambayo hayana msingi wowote ule. Ni kweli kwamba faraja yaweza kuwepo, lakini ni kwa muda. Ni kweli kwamba amani yaweza kuwepo, lakini ni ya muda. Hii ni kwa kuwa, ndugu yangu, tunapomkumbuka mtu aitwaye Ayubu, mtu huyo alikuwa na mali, lakini jambo kuu maishani mwake haikuwa ni mali ile, bali ilikuwa ni uhusiano wake na Mungu. Kwa hivyo ni wazi kwetu kabisa kwamba haiwezekani mwanadamu kupata amani wala faraja isipokuwa kwa njia moja, nayo ni kwa kuwa na uhusiano naye Mungu. Mungu ataka kuwa na uhusiano nawe, kwa kuwa yeye aliyekuumba ndiye afahamu ni jinsi gani aweza kukufariji au kukupa amani. Naye kwa kuwa atufahamu jinsi tulivyo, amemtoa mwana wake Yesu Kristo, mwana wake wa pekee, ili kwamba kila mmoja wetu anapomwamini apokee au kupata ule uzima wa milele. Kwenye kitabu cha nabii Isaya, neno la Mungu latuambia waziwazi ya kwamba hakuna amani kwa huyo mwenye dhambi au kwa huyo dhalimu. Ndugu yangu fahamu kwamba amani au faraja hauwezi ukaipata kwingineko, kwa kuwa Mungu amekwisha kunena. Mungu amenena, na kwa maneno yale ni wazi kwamba yeye tu ndiye aweza kukupa amani maishani mwako. Neno la Mungu pia kwenye hicho kitabu cha Nabii Isaya sura ile ya 53 latuambia waziwazi kwamba adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake Kristo. Hii ni kusema kwamba lolote tunalohitaji kwa habari ya amani na faraja li katika Kristo Yesu. Kwa hivyo lile ambalo umekuwa ukitafuta, ndugu yangu, hauwezi ukalipata kwenye sehemu nyingine, bali walipata tu katika Yesu Kristo, mwana wa Mungu. Huyo ndiye ashuhudiwa kuwa ni mfalme wa amani, na kwa kuwa yeye ndiye mfalme wa amani, yeye ndiye hutupa faraja. Faraja ipo ili uipokee, nayo na ni kwa kumwamini Yesu Kristo. Yesu awaambia wanafunzi wake wasifadhaike katika mioyo yao. Msingi wao wa kutofadhaika ni nini? Msingi wao ni kwa kumwamini Mungu na pia kumwamini Yesu Kristo. Unaposoma kwenye kitabu cha Waibrania sura ya kumi na mbili aya ile ya kwanza, neno la Mungu latuambia kwamba tumtazamie Yesu mwenye kuanzisha na mwenye kuikamilisha imani. Hiyo Yesu Kristo ndiye msingi wa imani na wala si mwingine awaye yote. Ndugu yangu, kile ambacho nahitaji uone hapa ni kwamba imani ni jambo ambalo wahitaji kulitekeleza wewe binafsi, na sio katika umma au umati. Wahitaji kufahamu ya kuwa imani yako kwa mungu au wokovu unaouhitaji kutoka kwa mungu hautakuwa wa jumla. Ni lazima wewe kuamua peke yako. Iwapo moyo wako umefadhaika, wahitaji kumwamini Mungu na pia kumwamini Yesu Kristo, maana yeye ndiye Mungu alimtuma ili unapomwamini upokee huo uzima wa milele. Je, kuna lolote ambalo laweza kuwa faraja maishani mwako isipokuwa hili ambalo Mungu anena nawe kwenye kitabu cha Mathayo sura ya 11 mstari wake wa 28, Yesu Kristo anena na kusema kwamba wote wanaosumbuka na wenye mizigo wamwendee, nao wanapomwendea atawapa pumziko. Rafiki yangu unapotazama katika historia au katika vitabu vyovyote vile haupati sehemu yoyote ambapo kuna mmoja aliyewaalika watu waende kwake ili wapate pumziko. Yesu Kristo pekee ndiye awaalika watu na mizigo yao kusudi apate kuwapumzisha. Ndugu yangu, iwapo kuna lolote linalokusumbua, basi mwendee Kristo, naye atakupa pumziko, atakupa faraja moyoni mwako, nawe hautafadhaika wala kuhangaika na mahangaiko ya duniani. Mwamini Mungu na umwamini yeye, kwa kuwa yeye ndiye alitumwa na Mungu kusudi atekeleze mapenzi yake, kwamba wewe upatanishwe na Mungu na kufanyika kuwa mtoto wa Mungu, na hivyo kupata faraja moyoni mwako na amani. Mwamini Kristo nawe utakuwa salama. Neno laendelea kutwambia hivi kwenye aya ya pili: nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi, kama sivyo ningaliwaambia, maana naenda kuandalia mahali. Jambo la kwanza tunalohitaji kufanya ni kujua habari ya ya nyumba hiyo ya Baba nayo na i wapi? Sio wanadamu tupo kwenye sehemu ndogo sana ya nyumba ya Baba? Kweli ndiyo hii, msikilizaji, ya kuwa twaishi katika sayari ndogo sana, na kwamba kuna sayari nyinginezo mbali nasi. Bwana alipokuwa akinena na wanafunzi wake, aliwaambia kwamba kuna makao mengi katika nyumba ya baba yake. Hili alinena kwa ufahamu, maana ajua ni sayari ngapi zipo, kwa kuwa yeye ndiye alizifanya. Hatuna njia ya kujua sayari hizo ni ngapi, lakini zipo. Kumbuka hili ya kuwa kuna hawa malaika ambao waliumbwa na Mungu, nao ni kana kwamba huangalia dunia hii na kuiona jinsi ilivyo ndogo. Ila msikilizaji, upendo wa Mungu hawakuujua hadi hapo huyo Mwana wa Mungu aliye wa pili katika Utatu Mtakatifu alipotoa mwili na kuja ulimwenguni. Kwa Mungu kumtuma mwanaye ni dhihirisho la pendo lake kwako wewe na kwangu mimi. Mtume Paulo asema kwamba Mungu aonyesha pendo lake kwetu, maana tulipokuwa tungali wenye dhambi, Kristo alitufia pale msalabani. Kuna hali ya mwanadamu kufikiri kwamba yeye ni spesheli, ila bila ya kukuudhi, napenda kukwambia hivi ya kuwa mwanadamu hakustahili kuokolewa. Mungu angeuondoa ulimwengu huu wetu na kuanza upya bila tatizo, kama alivyozungumza na yakawepo tunayoyaona na tusiyoyaona. Angelifanya hivyo kwa habari yetu lakini hiyo haingelikuwa kuonyesha upendo wake. Iwapo angelifanya hivyo, angekuwa akidhihirisha haki yake takatifu, lakini alichagua kudhihirisha pendo lake, nalo ndilo jambo la ajabu na la kupendeza katika ulimwengu huu. Rafiki yangu, Mungu atupenda kihakika, ila si kwa kuwa twastahili pendo lake, maana tu watu waliopotovu katika kila hali. Sote tupo katika jamii hiyo ya mwanadamu. Na iwapo unatashwishi, tazama hapo ulipo. Je, maendeleo yaliyokuwapo karne kadhaa zilizopita, mbona kwa muda mfupi hazipo tena? Ni lazima basi kuwepo na hilo lisilo sawa katika jamii ya mwanadamu, au wafikiri nini, msikilizaji? Bwana Yesu alipokuwa akinena na wanafunzi wake, ataka kuwajulisha kuwa hilo awaambialo ni kweli kabisa, kwa kiwango cha kusema kuwa isingalikuwa hivyo, asingaliwaambia Naam, ni kweli kwamba sayari ina sehemu nyingi, lakini kwa wale wanaomwamini Kristo yeye mwenyewe ameenda kuandalia makao. Ni rahisi kufikiri kwamba katika ulimwengu huu wenye mabilioni ya watu twaweza kuhesabiwa kana kwamba sisi ni namba fulani tu, au hata twaweza kupotea katika umati huo. Lakini kwa wewe unayemwamini mwana wa Mungu, kwa wewe unayemwamini Kristo, wewe wajulikana kwake kama vile yeye ajulikana kwako makao aliyoenda kutuandalia hakuna awezaye kuyatumia isipokuwa sisi tunaomwamini. Je, ndugu yangu, umemwamini Kristo? Iwapo umemwamini, basi lililopo ni wewe kuendelea kumtazamia, maana wakati waja ambapo mahali alipo ndipo tutakuwepo. Kisha kwenye aya ya tatu aendelea akisema hivi: basi mimi nikienda na kuandalia mahali, nitakuja tena niwakaribishe kwangu, ili nilipo mimi, nanyi mwepo katika maandiko matakatifu. Hii ndiyo mara ya kwanza Mungu kusema kuwa atatoa wanadamu kutoka hapa ulimwenguni hadi sehemu aliyoandalia. Hii haikuwa tumaini la wale wa agano la kale. Mungu hakumwahidi Ibrahimu kuwa atamtwaa au kumwondoa hapa ulimwenguni ili hapo alipo awepo yeye. Ahadi yake kwa Ibrahimu ilikuwa kwamba atafanya uzao wake kuwa kama nyota za mbinguni na pia kumpa urithi wa milele hapa duniani. Tumaini la hao watakatifu wa Agano la Kale lilikuwa katika ufalme wa Mungu utakaokuja hapa ulimwenguni, ambamo amani yafanya maskani yake na haki yatawala. Hili ndilo kusudi la Mungu kwa ajili ya ulimwengu, sawa na vile Kristo alinena alipokuwa hapa ulimwenguni kuhusu ufalme wa Mungu kuwajia watu wake hasa kwa kusema habari ya ufalme wa mbinguni kuja, Yesu alikuwa na maana ya utawala wa Mungu katika ulimwengu. Zaburi ya pili mstari wake wa sita wasema hivi, nami nimemweka mfalme wangu juu Sayuni, mlima wangu mtakatifu. Fahamu kwamba hili lililopo hapa kwenye aya hii ndilo kusudi la Mungu kuhusu ulimwengu huu, nalo na ni lazima kutimia kwa wakati wake. Ni lazima Kristo huyo mwana wa Mungu aliyezaliwa na bikira Mariamu kuutawala ulimwengu huu nao huo ndio utakuwa ufalme wa mbinguni na tumaini la wale watakatifu wa Agano la Kale. Hawa mitume walipokuwa wakiendelea kumsikiliza Bwana Yesu Kristo, walishangazwa kwa hilo alilowanenea, hasa kwa kusema kuwa atawakaribisha kwake akianza na wao. Kwa hili alikuwa akiwaandaa kuhusu tumaini lao lililo hai, yani kurudi kwake mara ya pili. Hili ndilo Mtume Paulo alinena habari yake tunaposoma kwenye sura ya 4 ya kitabu cha Wathesalonike wa kwanza. Neno la Mungu kwenye sehemu hiyo lasema hivi kwenye aya ya kumi na tatu hadi kumi na nane. Lakini ndugu, hatutaki msijue habari zao waliolala mauti, msije mkahuzunika kama na wengine wasio na matumaini. Maana ikiwa twaamini ya kwamba Yesu alikufa akafufuka, vivyo hivyo na hao waliolala katika Yesu Mungu atawaleta pamoja naye. Kwa kuwa twawambieni haya kwa neno la Bwana kwamba sisi tulio hai tutakaosalia hata wakati wa kuja kwake Bwana Hakika hatutawatangulia wao waliokwisha kulala mauti. Kwa sababu Bwana mwenyewe atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwaliko na sauti ya malaika mkuu na parapanda ya Mungu, nao waliokufa katika Kristo watafufuliwa kwanza. Kisha sisi tulio hai tuliosalia, tutanyakuliwa pamoja nao katika mawingu, ili tumlaki Bwana hewani, na hivyo tutakuwa pamoja na Bwana milele. Basi farijianeni kwa maneno hayo. Naye Yohana akiandika kwenye kitabu cha ufunuo asema kwamba mji huo Yerusalemu mpya ilitoka kwa Mungu toka mbinguni. Mji huo utakuwa ni tofauti kabisa, wakazi wake vivyo hivyo, kwanzia wale mitume na wote waliomwamini Mungu katika umilele wote. Soma hayo kwenye sura ya ishirini na moja ya kitabu cha Ufunuo. Lingine tulipatalo linalohusiana na habari ya sisi kwenda kwake Bwana ni hili lililoko kwenye waraka wa kwanza wa Yohana sura ya tatu aya ya kwanza hadi tatu inayosema hivi: tazameni ni pendo la namna gani alilotupa Baba kwamba tuitwe wana wa Mungu, na ndivyo tulivyo. Kwa sababu hii ulimwengu haututambui, kwa kuwa haukumtambua yeye. Wapenzi, sasa tu wana wa Mungu, wala haijadhihirika bado tutakavyokuwa, lakini twajua ya kuwa atakapodhihirishwa tutafanana naye, kwa maana tutamuona kama alivyo, na kila mwenye matumaini haya katika yeye hujitakasa kama yeye alivyo mtakatifu. Ndugu yangu, hilo ndilo tumaini, na hayo ndiyo ambayo Kristo alikuwa akiwanenea wale wanafunzi, na hivyo ndivyo pia anena kwako, kwa kuwa wewe umemwamini. Tunapoendelea mbele, neno la Mungu lasema hivi kwenye aya ya nne, nami niendako mwaijua njia. Maneno haya msikilizaji, yaliwainua na kuwahimiza hao mitume katika kila hali kama vile wafahamu, uvuli wa msalaba ulikuwa umewangukia nayo dhambi ilikuwa yabisha ule mlango ikitaka kuingia. Bwana awainua watu hao kutoka kwa hali yao ya kuwepo na kuwaingiza kwa hayo yatakayokuwepo, kutoka kwa hilo la asili na kuwaingiza kwa hilo la kiroho, kutoka kwa hayo ya ulimwengu na kuwafungua macho yao wapate kuona hayo ya mbinguni. Yesu katika kila alilowanenea kuna haya mawili, nayo na ni ya ajabu sana, tena yenye umuhimu kwetu kujua hii ni kuhusu huko aendako Yesu na njia ya kufikia sehemu hiyo. Kwenye aya ya tano neno laendelea likitwambia hivi, Tomaso akamwambia, Bwana, sisi hatujui uendako, nasi twaijuaje njia? Hapa ndugu yangu, twakutana na Tomaso ambaye watu humuita kuwa Tomaso mwenye tashwishi. Swali hili lake huenda lilikuwa ni swali tu au alikuwa na tashwishi kuhusu hilo alilosikia toka kwa kinywa chake Yesu. Nikana kwamba Tomaso alikuwa na bongo lililokuwa na alama ya swali. Hata hivyo, nafurahi kuwa alikuwepo hapo tena akauliza swali lake lililokuwa nzuri sana. Fikiria hili, ya kwamba iwapo hangeliuliza swali hili, basi jibu nzuri hili tungelipata wapi? Jibu hilo, ndugu msikilizaji, ni hilo tulipatalo kwenye aya ya sita ambayo yasema hivi: Yesu akamwambia, mimi ndimi njia na kweli na uzima. Mtu haji kwa Baba ila kwa njia ya mimi. Rafiki yangu, kile ninachohitaji ufahamu ni kwamba Yesu si kwamba aonyesha njia, bali yeye ndiye njia. Hakuna lolote linaloweza kukuleta au kukuongoza hadi kwa Mungu. Ni Yesu tu ndiye aweza kukuongoza uingie katika ufalme wake. Iwapo una Kristo, basi utafika kwake Mungu, kama sivyo, umeangulia patupu. Najua kwamba ndugu msikilizaji hili si jambo ngeni kwako kusikia watu wakisema ya kwamba Mungu ni mmoja, lakini njia za kufika kwake Mungu ndizo nyingi. Lakini je, hiyo ni kweli? Iwapo wewe umenialika kwako, ndugu msikilizaji, nami nataka nifike kwako, ukaniambia, nenda kwenye stesheni ya basi, chukua basi namba fulani, au basi la kuelekea kwenye sehemu fulani, kisha ushukie sehemu fulani, hapo mimi nitakupokea na tutaingia kwangu, nami nikuambie ya kwamba ni sawa tu, kwa sababu mimi nakujua. Hivyo basi nitatumia njia yoyote ile, hata kama si ile basi, lakini nitafika kwako. Je, hapo nitakuwa najiandalia nini? Nitakuwa najiandalia huzuni, nitakuwa najiandalia kusononeka moyoni, nitakuwa najiandalia kuumia, hata kupotea na kuangamia. Hivyo ndivyo watu wengi wanavyofanya, kwa sababu Mungu amenena nao waziwazi na kuambia kwamba njia ndiyo hii Mwamini mwana wangu Yesu Kristo, nanyi mtapata uzima. Lakini watu wamechagua njia zao, wamesema kwamba ni kweli Mungu ni mmoja, lakini tutamfikia katika njia zetu wenyewe. Ndugu yangu, Mungu si kama sisi. Mungu ni Mungu, na kile unachohitaji kufanya ni kumwamini Mungu ya kuwa lile ambalo amenena, ya kwamba hii ndiyo njia, ifuate ile njia Watu wametafuta njia zao za kumfikia Mungu kwa njia ya matendo yao mema, ambayo ni mazuri. Naam, wanawasaidia watu, hiyo ni sawa. Lakini hili ndilo nataka uelewe, ya kwamba si matendo yako yatakayokutetea mbele zake Mungu, kwa kuwa Mungu tayari amekwisha kutangaza ya kuwa matendo tunayohesabu kuwa ni ya haki ni kama vitambaa vilivyooza, yaani ni unajisi mbele zake. Haiwezekani hata kidogo, msikilizaji wangu, kutumia sahani iliyo chafu kuleta chakula safi na kisha useme kwamba chakula hicho ni kisafi. Haiwezekani, na hivyo ndivyo wengi wetu wafanya. Lakini ningelipenda kukujulisha ya kuwa Yesu Kristo atuambia waziwazi sisi wanadamu ya kuwa yeye ndiye njia. Yeye si kati ya njia zilizoko, lakini yeye ndiye njia ulimwenguni kote. Hakuna mmoja aliyenena hili alilonena Kristo. Hakuna mmoja aliyetamka na kusema kwamba yeye ndiye njia. Yesu tu ndiye alinena hayo, na ni kweli, yeye ndiye njia. Pia fahamu ya kwamba Yesu ndiye kweli. Elewa kuwa yeye hasemi kuwa anazungumza maneno yaliyo kweli, ijapokuwa hilo ndilo alitenda. Kile ambacho anamaana nacho ni kwamba yeye mwenyewe ndiyo hiyo kweli. Yeye ndiye kiwango cha kweli yoyote ile unayeweza kufikiria. Watu wengine wasema kwamba kuna kweli aina nyingi, huenda hiyo ni kweli, lakini kwa habari ya kweli yoyote ile unayohitaji, iwe ni kwa habari ya maisha haya, iwe ni kwa habari ya uhusiano wako na Mungu, iwe ni kwa habari ya haya yatakayotokea baada ya mauti, iwe ni kwa habari ya uhusiano wako na mwanadamu wenzio kweli ni Yesu Kristo. Yeye ndiyo kiwango cha pekee ambacho waweza kusema kwamba ni kweli inayohusiana na jambo linalohusu swali ulilo nalo. Ndugu yangu, iwapo wahitaji kweli, usitafute kweli sehemu nyingine yoyote ile. Tafuta kweli katika huyo aliye kweli, naye ni Yesu Kristo. Pamoja na hili, anena kuwa yeye ndiye uzima. Kwa lugha rahisi, ni kwamba yeye ndiye chimbuko la uzima uzima una yeye na waanza naye wanadamu. Wamefanya utafiti na kujaribu kutafuta ni jinsi gani ambavyo uhai ulitokea, lakini wamekataa kweli iliyo nao hapa, yaani kuamini kwamba Yesu ndiye uzima. Ndugu yangu, Bwana Yesu ndiye uzima kwa kila ulio nalo iwe ni mmea au uhai katika nafsi zote, hata hizo nafsi za kiroho. Uzima una yeye na iwapo wahitaji uzima iwapo wahitaji kuingia katika ufalme wa Mungu, iwapo wataka kuingia katika raha yake Mwenyezi Mungu, ni lazima kuzingatia hili ambalo Kristo alinena, ya kuwa yeye ndiye uzima. Hakuna mmoja ulimwenguni kote kati ya manabii au kati ya wale watu wa zamani aliyetamka na kusema kwamba yeye ndiye uzima. Yesu Kristo alijua hilo alilokuwa akinena, kwa kuwa yeye ndiye huo uzima na iwapo wafikiri kuwa, msikilizaji, kuna njia zaidi ya moja ya kumwendea Mungu, Mungu wa kweli? Yesu aliweka kikomo kwa mawazo kama yale kwa kusema kwamba hakuna awezaye kwenda kwa Baba ila kwa njia ya yeye. Hakuna njia nyingine ya kumfikia Mungu ila kwa Yesu. Hii ndiyo kweli, kama vile mbili ukiongeza mbili ni nne, wala haiwezi kuwa vinginevyo. Hiyo ni sifa ya kweli. Utakubaliana nami msikilizaji ya kuwa iwapo u mgeni sehemu fulani, nayo wataka kufika sehemu hiyo, hupendi kujulishwa njia na mtu asiye na ufahamu wa hilo anenalo, au hana ufahamu wa sehemu unayokwenda. Naye Bwana wetu Yesu Kristo hakuwa na tashwishi kuhusu hilo alilokuwa akinena. Uhakika alikuwa nao nalo, na ndilo atuhakikishia hata sasa, kwamba yeye ndiye njia na kweli na uzima. Chaguo ni lako, ndugu yangu, kwa kuwa iwapo utaonyeshwa njia Nawe uamue kufuata njia yako ukipotea hutamlaumu awaye yote. Kristo ametangaza kuwa yeye ndiye njia na kweli na uzima. Mwamini na umfuate nawe utakuwa salama milele. Hebu tuombe. Baba Mungu katika jina la Yesu Kristo, twalifurahia neno lako ambalo tumelipokea wakati huu kwa kuwa limetujenga na kuendelea kukuza imani yetu katika huyo Yesu Kristo mwana wako uliyemleta awe Mwokozi na Bwana wetu Asante kwa kutuneemisha na kutufungua macho yetu kusudi tupate ufahamu ya kuwa yeye ndiye njia na kweli na uzima wetu. Namwombea ndugu yangu msikilizaji ya kwamba utambariki na kuendelea kumwezesha kutenda hayo yanayompasa, hasa anapotembea katika njia, anapoendelea katika kweli na anapoendelea katika uzima, uzima ambaye ni Yesu Kristo. Haya nimeyaomba katika jina hilo kuu, jina safi Jina la Yesu Kristo aliye Bwana wetu, amen. Rafiki yangu, kwa hakika wewe umebarikiwa kama vile ambavyo wale mitume walibarikiwa. Tembea katika njia ambaye ni Kristo, tembea katika uzima ambaye ni Kristo, tembea katika kweli ambaye ni Kristo, nawe utaona mabadiliko maishani mwako na watu wataona yale mabadiliko na kumgeukia Kristo kwa sababu yeye yuaishi ndani yako. Na kualika kwenye kipindi kijacho ili tuendelee kujifunza zaidi kuhusu huyu aliye uzima wetu. Na hadi wakati huo, ni mimi mchungaji wako Jofre Wanjala Munialo, na neno litaendelea. Hilo ndilo neno la Bwana. Endelea kuishi kadri ya mapenzi ya Mungu, kama alivyotuhimiza kupitia neno lake. Lengo letu ni kukusaidia kiroho. Kwa hivyo, swali lolote la kiroho tutalijibu kwa njia ambavyo Mungu atatuwezesha. Tumia anwani hii kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World Radio, sanduku la posta namba 21514, kisha andika code namba ambayo ni 00505 Nairobi, Kenya. Twakushukuru kwa msaada wako wa kifedha ambao umetuwezesha kukiendeleza kipindi hiki. Tunakusihi uendelee kushirikiana nasi kwa kutumia hundi yako au mani oda kwa Transworld Radio, kisha utufikishie kupitia anwani niliyokupa. Ungana nasi katika kipindi kijacho, ambapo mchungaji ataendelea na sura ya 14 aya ya 7 hadi ya 31. Mimi ni dada Pamela Umodo, na neno litaendelea.