Msikilizaji, karibu kwenye kipindi chako cha baraka, kipindi cha neno. Mimi ni dada Pamela Umodo, mwenyeji wako. kwa kutufunulia neno letu la leo, ambalo linatoka kwa kitabu cha Hesabu sura ya tatu na ya nne, ni wimbo kutoka kwa Ibrahimu Gumba na wimbo wenyewe waitwa Mungu yupendo <mulia> Sisi na Baba Mungu. Mungu alipoona sisi wanadamu tumejaa dhambi na tuko mbali naye, alimtuma Yesu aje duniani atupatanishe sisi na Baba Mungu. Mungu, si, si, Mungu. Eh. So, si, si, Mungu. Mungu yupendo. Ndugu Msikilizaji, langu ni kulibariki jina la Bwana na Mwokozi wetu Yesu Kristo kwa baraka hii ya kuendelea kujifunza neno lake. Somo letu lipo kwenye sura ya tatu na ya nne kwenye kitabu cha Hesabu. Mada kuu kwenye sura ya tatu ni kuhusu wadhifa na huduma ya hao Walawi katika ile jangwa. Pamoja na hili kuna habari za kuhesabiwa kwa idadi yao. Tunapoingia kwenye sura hii ya tatu kile tutakachoona ni jinsi ambavyo Mungu alikuwa akiwaandaa wana wa Israeli kwa ajili ya safari yao katika ile jangwa tayari. Kwenye sura iliyopita, tuliona jinsi ambavyo Mungu alimwamuru Musa kufanya hesabu ya wale watu wa vita. Watu wale ilikuwa ni lazima wao kujifahamu kwamba ni wa uzao wa Ibrahimu na ya kuwa katika ufahamu huo wajue nafasi yao kwenye marago au kambi waliokuwamo. Sura hii ya tatu itatupa habari kuhusu kabila la Lawi, kama vile nimetangulia kusema, na hayo watakayoyafanya kama huduma yao. Kabila ya Lawi ilihusika na hiyo hema ya kukutania, ijapokuwa hawakujumuisha kwenye hesabu ya kwanza. Sasa ndio wakati wao wa kuhesabiwa. Msingi wa hili kufanyika ni kwamba walihitajika kujua sehemu zao katika huduma yao kwa Mungu kuhusu ile hema ya kukutania na pia kwenye kambi. Kwa hivyo kila mmoja katika taifa lote la Israeli alikuwa na wadhifa wake na sehemu yake. Neno la Mungu lafungua sura hii ya tatu kwa maneno haya yaliyoko kwenye aya ya kwanza hadi nne: Basi vizazi vya Haruni na Musa siku hiyo Bwana alivyosema na Musa katika mlima wa Sinai ni hivi. Tena majina ya hao wana wa Haruni ni haya, Nadabu mzaliwa wa kwanza na Abihu na Eliazari na Ithamari. Hayo ndiyo majina ya wana wa Haruni, hawa makuhani waliotiwa mafuta ambao aliwaweka wakfu ili wafanye kazi ya ukuhani. Kisha Nadabu na Abihu walikufa mbele za Bwana waliposongeza moto wa kigeni mbele za Bwana katika bara ya Sinai, nao walikuwa hawana wana, na Eleazari na Ithamari wakafanya kazi ya ukuhani mbele ya uso wa Haruni baba yao. Msikilizaji, jambo la kwanza kwenye sehemu hii twapata habari ya jamii ya Musa na Haruni. Kile kilichoko ni hakikisha ya rekodi ambayo ipo kwenye kitabu kile cha mambo ya Walawi, yaani kuhusu Nadabu na Abihu ambao Mungu aliwaangamiza walipofanya hayo ambayo hayakuwapasa. Kwenye aya ya 5 hadi 7 neno la Mungu liendelea kutwambia hivi, kisha Bwana akanena na Musa na kumwambia, ilete karibu kabila ya Lawi ukawaweke mbele ya Haruni kuhani, ili wapate kumtumikia nao wataulinda ulinzi wake na ulinzi wa mkutano wote mbele ya hema ya kukutania ili watumike utumishi wa maskani. Kulingana na hili tulisomalo, twaona kwamba kabila ya Lawi ilipewa jukumu la kumsaidia Haruni na wazao wake, ili kutekeleza huduma yake kama kuhani mkuu. Wewe nami tulio kanisa la Kristo sote tu makuhani, nasi tumepewa kuhani mkuu, jina lake ni Yesu Kristo. Hili ndilo twalipata kwenye kitabu cha Waraka wa Kwanza wa Petro sura ya pili aya ya tisa inayosema hivi, bali ninyi ni mzao mteule, ukuhani wa kifalme, taifa takatifu, watu wa milki ya Mungu, mpate kuzitangaza fadhili zake yeye aliyewaita mtoke gizani mkaingie katika nuru yake ya ajabu. Pamoja na hili ndugu yangu, ni hilo lililoko katika sala ya Yesu katika wadhifa wake kama kuhani wetu mkuu nalo twalipata kwenye sura ya 17 aya ya 6 kwenye kitabu cha Injili ya Yohana Mtakatifu. Neno la Mungu lasema hivi kwenye sehemu hiyo: jina lako nimewadhihirishia watu wale ulionipa katika ulimwengu, walikuwa wako, ukanipa mimi, na neno lako wamelishika. Waumini ambao kwa pamoja waitwa wa kanisa wote ni wa Yesu. Sura hiyo ya 17 ya kitabu cha Injili ya Yohana yanena kuhusu sala yake kwa ajili yetu. Nayo ni ya ajabu, na hivyo nitakusihi uweze kuisoma. Sisi tumetolewa kwa Mungu mwana kama kipawa kwake. Kuna wengine ambao hufikiri kwamba Mungu hakupata kile alichotarajia, ila mwenzangu, napenda kukujulisha kwamba si vile tunavyoonekana sasa ndilo jambo la muhimu, bali umuhimu upo wakati ule ambapo atatubadilisha nasi tutafanana naye, maana tutamwona kama alivyo. Na isitoshe tu wana wa Mungu. Hilo ndilo twahakikishiwa kwalo tunaposoma kwenye kitabu cha Waraka wa Kwanza wa Yohana sura ya tatu, aya ya kwanza hadi tatu. Tunapoendelea kusoma kwenye aya ya nane hadi kumi na tatu, neno la Mungu liendelea kutwambia hayo ambayo wale Walawi walihitaji kuyatenda katika wadhifa wao. Hebu sikia: nao watavitunza vyombo vyote vya hema ya kukutania na kulinda ulinzi wa wana wa Israeli ili watumike utumishi wa maskani Nawe utawapa Haruni na wanawe, hao Walawi wawe nao, amepewa watu hao kabisa kwa ajili ya wana wa Israeli. Nawe utawaweka Haruni na wanawe, nao wataushika ukuhani wao, na mgeni atakayekaribia atauawa. Kisha Bwana akanena na Musa na kumwambia, mimi, tazama, nimewatua Walawi na kuwatoa kati ya wana wa Israeli badala ya wazaliwa wa kwanza wote wafunguao tumbo katika wana wa Israeli, na hawo walawi watakuwa wangu, kwa kuwa hawo wazaliwa wa kwanza wote ni wangu. Katika siku ile niliyowapiga wazaliwa wa kwanza wote katika nchi ya Misri, nikajiwekea wakfu wazaliwa wa kwanza wote wa Israeli, wa wanadamu na wanyama, watakuwa wangu. Mimi ndimi Bwana. Kama vile ambavyo tumesoma neno hili, msikilizaji, tuona kwamba Mungu arudia kunena kuhusu walawi kuwa wasaidizi wa haruni kwa habari ya kumhudumu Mungu na waisraeli kwa jumla na jinsi ilivyo ndivyo Mungu alivyokusudia, na hata leo hii ataka kila jamii kutoa sio mali tu, bali kila mmoja katika jamii ile awe wakfu kwa ajili yake. Rafiki yangu, ni jambo la kubariki moyo unapomkabidhi mtoto wako kwa Bwana na kumweka wakfu kwake. Kwa kuwa wazaliwa wa kwanza walikuwa wa Bwana, Bwana alimwamuru Musa na Haruni kuhesabu, na baada ya hesabu hiyo Mungu aliwachukua wana wa Walawi badala ya makabila yote hayo. Lingine pia ambalo twaliona hapa moja kwa moja ni kwamba hapakuwepo na mtu mwingine aliyeruhusiwa kufanya kazi ya ukuhani, maana ikiwa ni mgeni ni lazima angeliuawa. Wewe nami ndugu msikilizaji, tumechaguliwa na Mungu kutoka katika ulimwengu ili tumuhudumie. Hakuna mtu mwingine asiyemuumini, asiyemwamini Bwana Yesu Kristo awezaye kufanya kazi hiyo, na iwapo atafanya kazi hiyo basi huyo atakuwa amejiletea hukumu juu ya kichwa chake, maana haiwezekani kumhudumu huyo ambaye haumjui wala haumfahamu wala haumwamini. Kwenye aya ya 14 hadi 20 neno laendelea kutwambia hivi: kisha Bwana akanena na Musa huko katika bara ya Sinai na kumwambia, wahesabu wana Walawi kwa kuandamana nyumba za baba zao na jamaa zao, kila mtu mume tangu umri wa mwezi mmoja na zaidi Utawahesabu. Basi Musa akawahesabu kama neno la Bwana, kama alivyoagizwa. Na wana wa Lawi walikuwa ni hawa kwa majina yao: Gershoni na Kohathi na Merari. Na majina ya wana wa Gershoni kwa jamaa zao ni Libni na Shimei na wana wa Kohathi kwa jamaa zao ni Amramu na Ishari na Hebroni na Uzieli na wana wa Merari kwa jamaa zao ni Mahali na Mushi. Hizi ndizo jamaa za za Walawi kwa nyumba za baba zao katika kabila la Lawi. Ndugu msikilizaji, kama vile ambavyo neno la Mungu limetwambia kulikwepo na jamii tatu, nayo na majina ndiyo hayo, yani Gershoni, Kohathi na Merari. Tunapogeukia aya ya 21 hadi 37, twaona hayo ambayo kila jamaa ilihitajika kutenda. Neno la Mungu lasema hivi: katika Gerishoni walikuwa jamaa ya Walibni na jamaa ya Washimei. Hao ndiyo jamaa za Wagerishoni. Hao walihesabiwa kwao, kama hesabu ya waume wote tangu umri wa mwezi mmoja na zaidi, hao waliohesabiwa kwao walikuwa saba elfu na mia tano. Jamaa za Wagerishoni watapanga rango nyuma ya maskani upande wa magharibi, na mkuu wa nyumba ya baba zao wa Gershoni atakuwa Eliasafu mwana wa Laeli na ulinzi wa Wagerishoni katika hema ya kukutania ni hiyo ya maskani na hema na kifuniko chake na pazia la mlango wa hema ya kukutania, na kuta za nguo za ua na sitara ya mlango wa ua iliyo karibu na maskani na karibu na madhabahu pande zote, na kamba zake zitumiwazo kwa matumizi yake yote. Na katika Kohathi ni jamaa ya Waamrami na jamaa ya Waishari na jamaa ya Wahebroni na jamaa ya hau Wauzeli. Hizo ni jamaa za Wakohathi kama hesabu ya waume wote tangu umri wa mwezi mmoja na zaidi walikuwa elfu nane na mia sita wenye kuulinda ulinzi wa mahali patakatifu. Jamaa za wana wa Kohathi watapanga rago upande wa kusini wa maskani, na mkuu wa nyumba ya baba za jamaa za Wakohathi atakuwa Elisafani mwana wa Uzieli. Na vitu watakavyovitunza ni hilo sanduku na meza na kinara cha taa na madhabahu na vile vyombo vya mahali patakatifu wavitumiavyo katika kutumika kwao, na pazia na utumishi wake wote. Na Eliazari mwana wa Haruni kuhani atakuwa mkuu wa hao wakuu wa Walawi, naye atawasimamia hao walindao ulinzi wa mahali patakatifu. Katika Merari ni jamaa ya hao wa mahali na jamaa ya Wamushi, hizo ni jamaa za Merari. Na hao waliohesabiwa kwao, kama hesabu ya waume wote tangu umri wa mwezi mmoja na zaidi walikuwa sita elfu na mia mbili na mkuu wa nyumba ya baba za jamaa ya Merari alikuwa Surieli mwana wa Abihaili. Hao watapanga rago upande wa maskani wa kaskazini. Na usimamizi walioamriwa wana wa Merari ulikuwa ni kutunza mbao za maskani na maturuma yake na nguzo zake na matako yake na vyombo vyake vyote na utumishi wake wote na nguzo za ua zilizouzunguka na matako yake na vigingi vyake na kamba zake. Kulingana na maelezo haya, naamini kwamba waweza kuona picha jinsi watu wale walipiga kambi yao tayari kwa safari na pia tayari kuvunja hema ya kukutania na kuiinua wakati wowote wa ule walipohitajika. Hema ile ya kukutania ilikuwa kwa umbo la mstatili katikati ya kambi ile au marago, kisha mstatili mwingine ulifanywa na hawa wana wa Walawi na nyingine kuu zaidi kwa hizo kabila 11 zilizosalia. Mlango wa hema ile ya kukutania ulikuwa upande wa mashariki daima. Haruni na Musa pamoja na jamii zao walifanya kambi zao mbele ya huo mlango, jambo ambalo twajulishwa kwenye aya ya 38 inayosema hivi: na hao watakaopanga mbele ya maskani upande wa mashariki, mbele ya hema ya kukutania, upande wa kuelekea mawio ya jua, watakuwa hawa Musa na Haruni na wanawe wenye kulinda ulinzi wa mahali patakatifu, yani, huo ulinzi wa wana wa Israeli. Na mgeni atakayekaribia atauawa. Ndugu msikilizaji, hayo ndiyo ambayo yalikuwepo wakati huo, wakati ambapo Mungu alikuwa akiwapa taratibu watu hawa jinsi watakavyohitajika kupiga kambi yao. Tunapogeukia aya ya 39 hadi aya ile 51 ambayo nitakuuliza uisome, neno la Mungu latuelezea jinsi ambavyo Musa aliwahesabu wote waliokuwa wazaliwa wa kwanza wa wana wa Israeli, idadi yao walikuwa 22273 ya wana wa kiume, umri wao ukiwa ni mwezi mmoja na kuendelea. Hii ina maana kwamba walikuwepo wana wa kiume wazaliwa wa kwanza 273 zaidi kuliko hao Walawi. Kwa hivyo hao waliozidi kwa hesabu ile walikombolewa kwa shekeli tano za fedha, ambazo walipewa Haruni na wanawe. Kufikia hapo msikilizaji, ndipo twamalizia sura ya tatu na sasa nataka tuingie kwenye sura ya nne. Mada kuu ya sura hii ni kuhusu huduma ya Walawi katika ile hema ya kukutania. Jamii tatu za kabila ya Walawi walikuwa na kazi ya kufanya katika maskani ile. Zaidi hilo tulipatalo ni habari kuhusu huyo atakaye hudumu na taratibu ya huduma na idadi ya hao waliotumika au kuhudumu. Neno la Mungu kwenye aya ya kwanza hadi tatu linalo haya ya kutuambia. Kisha Bwana akanena na Musa na Haruni na kuwaambia, katika wana wa Lawi uitenge hesabu ya wana wa Kohathi kwa jamaa zao na nyumba za baba zao, tangu waliopata umri wa miaka thelathini na zaidi hata umri wa miaka hamsini wote waingiao katika utumishi huo, ili kufanya kazi ya hema ya kukutania. nam kila aliyehitajika kuhudumu alihudumu akiwa na umri wa miaka 30 hadi 50. Walitumika tu katika umri huo na si chini wala zaidi. Kwenye aya ya 4 hadi 15, neno la Mungu laendelea kutwambia hivi: huu ndio utumishi wa wana wa Kohathi katika hema ya kukutania, katika vile vyombo vitakatifu sana. Hapo watakapong'oa safari, Haruni ataingia ndani na wanawe, nao watalishusha pazia la sitara na kulifunika sanduku la ushahidi kwa hilo pazia, kisha atatia juu yake ngozi ya pomboo za kulifunikia, na kutandika juu yake nguo ya rangi ya samawi tupu, kisha watatia hiyo miti yake. Tena juu ya meza ya mikate ya uonyesho watatandika nguo ya rangi ya samawi, na kuweka juu yake sahani na miiko na mabakuli na vikombe vya kumiminia, na hiyo mikate ya daima itakuwa juu yake. Nao watatandika juu yake nguo ya rangi nyekundu na kuifunika kwa ngozi za pomboo za kuifunikia na kuitia ile miti yake. Kisha watatwaa nguo ya rangi ya samawi na kukifunika kinara cha taa ya nuru, na taa zake, na makasi yake, na sahani zake za kutilia makaa, na vyombo vyake vyote vya mafuta watumiavyo kwa kazi yake. Nao watakitia na vyombo vyake vyote ndani ya ngozi ya pomboo na kukitia juu ya miti ya kukichukulia. tena watatandika nguo ya rangi ya samawi juu ya madhabahu ya dhahabu na kuifunika kwa ngozi za pomboo na kuitia ile miti yake. Kisha watavitoa vile vyombo vyote vya utumishi wa vitumiavyo katika mahali patakatifu na kuvitia katika nguo ya rangi ya samawi na kuvifunika kwa ngozi za pomboo na kuvitia juu ya miti ya kuvichukulia. Nao watayaondoa hayo majivu madhabahuni na kutandika nguo ya rangi ya zambarau juu yake. Nao wataweka vyombo vyake vyote juu yake ambavyo wavitumia katika madhabahu, vyetezo na nyumba na miiko na mabakuli, vyombo vyote vya hiyo madhabahu. Nao watatandika juu yake ngozi za pomboo na kutia miti yake mahali pake. Na Haruni na wanawe watakapokwisha kupafunika mahali patakatifu na vyombo vyote vya mahali patakatifu hapo, watakapong'oa kambi, baadaye wana wa Kohathi watakuja kuvichukua, lakini wasiviguse vile vitu vitakatifu, wasife. Vyombo vile ni mzigo wa wana wa Kohathi katika hema ya kukutania, kama vile ilivyo. Ndugu msikilizaji, twaona kwamba ijapo kuwa wana wa Kohathi walipewa wadhfu wa kushughulikia vile vyombo vya hema ya kukutania, hawakuwa na ruhusa ya kuviona vile vyombo wala kuvigusa, maana neno la tuambia kwamba iwapo wangelivigusa basi wangelikufa. Hivyo ni kusema kwamba Mungu alikuwa amewapatia huduma yao, na Mungu alikuwa amepatia wana wa Haruni huduma yao na kila mmoja alihitaji kuheshimu huduma ya mwenzie na kufanya mambo kama vile ambavyo Mungu amewahitaji wafanye. Ya kuhitaji wewe, ndugu msikilizaji, katika wadhifa ambao Mungu amekupa utumike mahali pale, maana wewe una umuhimu tu kama vile ambavyo mwenzako ana umuhimu. Hakuna haja ya kuvuruga amani kanisani kwa sababu ya kukimbilia uongozi au kutaka kuyafanya hayo ambayo haujabarikiwa kuyafanya. Ni vyema tufuate mfano huu ambao Mungu ametupa kwenye sehemu hii. Iwapo mko hathi yoyote angelijaribu kuona au kugusa vile vyombo vya hema ya kukutania, mara moja alipata hukumu. Na sisi ambao ni kanisa la Kristo tunahitajika kujua kwamba kila mmoja wetu anayo sehemu yake, na hivyo tutumike kisawasawa kwenye sehemu zetu. Ikiwa ni katika mahubiri, basi na tuhubiri kama vile Mungu anavyotutarajia na ikiwa ni katika utumishi wowote ule tufanye hivyo kwa furaha tukijua ya kwamba twamtumikia Mungu na sio watu. Na kwa hayo nitakuuliza usome kwenye aya ya 16 hadi 23 ili uelewe hili ni kwambialo. Kwenye aya ya 24 hadi 28 kuna habari za hao Wagerishoni waliohusika na pazia ya maskani na hema ya kukutania na kamba zake. Aya ya 29 hadi 49, yatupa habari za utumishi wa Merari. Nitasoma aya ya 29, 31 na 32 tu, halafu ni kueleze zaidi. Neno la Mungu lasema hivi katika habari ya wana wa Merari, utawahesabu kwa jamaa zao na nyumba za baba zao, na mausia ya mzigo wao ni haya kwa utumishi wao wote katika hema ya kukutania, mbao za maskani na maturuma yake na nguzo zake na matako yake na viguzo vya ua vya kuuzunguka pande zote na matako yake na vigingi vyake na kamba zake na vyombo vyake vyote pamoja na utumishi wake wote. Nanyi mtawaagizia kila mtu kwa jina lake vile vyombo vya mzigo wao watakaoulinda. Kama vile ambavyo maandiko haya yatuambia, ndugu msikilizaji, watu hao wa jamii ya Merari walitoa hivyo vitu vilivyokuwa vizito katika ile hema ya kukutania. Wakohathi walibeba vyombo vilivyokuwa katika hema ya kukutania na Wagershoni kubeba mapazia ya hema hiyo ya kukutania pamoja na zile nguo za kufunikia na zile ngozi za pomboo na pazia za mlango wa hema ile wao. Yaonekana kwamba jukumu lao lilikuwa jepesi sana, lakini kile ambacho ningelipenda ufahamu ni kwamba lolote ambalo Mungu amekupa anayo sababu ya kukupa. Akujua jinsi ulivyo, ajua ni yapi ambayo utayafurahia kuyatenda, naye ameweka moyoni mwako shauku la kutenda hilo ambalo la kupasa kwa hivyo, isije ikawa kwamba unapomtazama ndugu yako akifanya jambo katika kanisa au katika utumishi wowote, uone ni kana kwamba lake ni bora kuliko lako. La hasha! Kama vile mwili ulivyo, jicho haliwezi likasema kwamba ni bora kuliko mdomo, wala mdomo kusema kwamba ni bora kuliko jicho. Viungo vyote katika mwili, ijapokuwa ni tofauti, vyote ndivyo mwili na vyote vya hufanya mwili kuwa mwili mmoja na kufanya kazi yake jinsi inavyohitajika. Kwa hivyo, furahia hilo ambalo Mungu amekupa na uendelee kulitenda maana katika hilo ndilo utabarikiwa. Lililokuwa likitendeka ni kwamba ndugu msikilizaji, mnara wa wingu lile lilipoinuka ilikuwa na maana kwamba ni wakati wa kuvunja kambi na kujiandaa kuendelea na safari. Musa na Haruni walihitaji tu kuangalia ule mnara na kuongozwa na Roho wa Mungu maana huo mnara ulimwakilisha yeye. Kwa hili, mtoto wa Mungu, fahamu kwamba wahitaji kuongozwa kwa Roho Mtakatifu. Ni kweli kwamba hakuna mnara wa wingu ulio nalo, lakini ni lazima kuongozwa na Roho huyo mmoja kama vile ilivyokuwa kwa Musa na Haruni. Neno la Mungu latuambia hivi kwenye kitabu cha Warumi sura ya nane, aya ya kumi na nne. Kwa kuwa wote wanaoongozwa na Roho wa Mungu, hao ndio wana wa Mungu. Roho wa Mungu Ataka kuwaongoza wana wa Mungu. Kwa hivyo ni wewe tu ndiwe utajitoa kwake, naye atakuongoza. Nitakuuliza usome neno la Mungu kwenye aya ya 33 hadi aya ile ya 49 ambayo yamalizia sura hii ya 4, ili upate hayo ambayo yalikuwa yakitendeka wakati ule, nami najua kwamba utabarikiwa kwa hilo. Ombi langu ni kwamba katika kila njia na hali utakuwa na bidii ya kumsikiliza roho wa Mungu anapokuongoza kwa, kwa njia ya neno lake kwenye Biblia na pia unapomwomba, kuna baraka na faraja huu. Kwa ufahamu huu kwamba Roho wa Mungu ndiye kiongozi wetu na mshauri katika maisha haya, mtegemee, nawe utakuwa salama daima. Natuombe. Baba Mfalme, katika jina la Yesu Kristo, twakushukuru kwa kuwa wewe Bwana watujali kila mmoja wetu jinsi tulivyo, na pia umetupa vipawa kusudi vipate kutumika katika mwili wa Kristo. Ombi langu ni kwamba katika maisha ya ndugu yangu msikilizaji, utamsaidia afahamu na jua ya kuwa yote ambayo umempa ni kwa ajili ya kuukuza mwili wa Kristo na kuuhimiza uendelee kukuwa na jua katika kila hali. Akivuviwa na Roho wako atatekeleza hayo ambayo umeyaweka mkononi mwake na hayo ambayo pia umeyaweka katika moyo wake, kusudi jina lako libarikiwe kwa njia hiyo. Haya anajua kwamba utayatenda, maana nimeyaomba katika jina la Yesu Kristo aliye Bwana na Mwokozi wetu Amen. Mpendwa msikilizaji, Bwana wetu Yesu Kristo akubariki sana unapoyachukua haya ambayo tumejifunza na kuyaweka katika moyo wako. Kumbuka ya kwamba Mungu amekubariki wewe binafsi, akujua jina lako, naye amekupa hilo ambalo wahitaji kulitumikisha katika nyumba yake, ambalo ni kanisa la Kristo. Utakapofanya hivyo baraka ndizo utakazoziona nawe, utaendelea kufarijika moyoni mwako, kwa kuwa utakuwa ukiyatenda yote katika mapenzi yake. Na kwa hayo basi, tukutane kwenye kipindi kijacho, tuone hayo ambayo Mungu ataka tujifunze. Na hadi wakati huo, ni mimi mchungaji wako Jofre Wanjala Munialo, na neno litaendelea. Naamini mafunzo haya yamekujenga sana moyoni mwako. Hebu basi wapashe habari njema rafiki zako kuhusu kipindi hiki. Pia tuandikie, utufahamishe kama mnasikia kipindi hiki kwa kikundi. Huenda tukawatembelea kama kikundi. Andika kwa mtayarishi kipindi cha Neno, sanduku la posta ni 21514, kisha uandike code namba ambayo ni 00505 Nairobi Kenya. Sikosi kukukumbusha kwamba waweza kuungana na ndugu wengine kwa kuendeleza neno hili kwa kujitoa kifedha. Andika hundi yako au mani oda kwa Transworld Radio, kisha ukitumia anwani niliyokupa hebu utufikishie. Na pia nachukua fursa hii ya kukukaribisha kwenye mafundisho zaidi kutoka kwenye sura ya tano kuanzia aya ya kwanza hadi sura ya sita aya ya saba katika kitabu cha Hesabu. Hiyo ni hadi tutakapokutana tena. Neema ya Kristo iwe pamoja nawe, na hadi kipindi kijacho, mimi ni Pamela Omodo na neno litaendelea.