wangu, umeshindaje? Karibu kwenye kipindi cha Neno na ni mimi hapa Pamela Umodo, ambaye ninakukaribisha ili ujiunge nasi katika nusu saa hii yenye baraka. Kabla hatujaendelea, hebu tuusikize wimbo ufuatao, kisha Mchungaji Jeffrey Wanjala Monialo atatuletea neno kutoka kitabu cha Waefeso. Ninatumaini unaendelea kubarikiwa na hiki kitabu. Karibu msikilizaji wangu. Wanwanika Yesu. Wanwanika. Katika kila taifa, ndugu msikilizaji, kuna serikali iliyo mamlakani. Ili kazi itendeke vema, kuna ulazima wa kuwepo na siri ambazo ni lazima kutunzwa kwa manufaa ya nchi ile. Ila kuna wakati huo ambao serikali huwa na siri ambayo baadaye huifunua kwa wananchi wake kwa kusudi la kuwamaakinisha kuhusu hali iliyopo. Vivyo hivyo katika mamlaka yake Mungu, yeye ana siri yake ambayo kwa wakati unaofaa yeye huifunua. Siri hii ndiyo ambayo twataka kuitazama sasa, huku tukiona kazi aliyoifanya Mwana wa Mungu kwa ajili ya kanisa. Twanza kutoka kwenye ile aya ya 8 na ya 9 katika sura hii ya kwanza ya kitabu cha Waefeso, ambazo zasema hivi Naye alituzidishia hiyo katika hekima yote na ujuzi, akiisha tujulisha siri ya mapenzi yake, sawasawa na uradhi wake aliyoukusudia katika yeye huyo. Mara nyingi neno hili siri, ndugu msikilizaji, limetumiwa kumaanisha kitu ambacho kimefichika. Lakini katika neno lake Mungu, siri ina maana ya kile ambacho hakikujulikana hapo awali, ila yeye mwenyewe alikuwa nacho katika makusudi yake, na sasa amekifunua. Katika Agano Jipya twapata maneno ambayo yaelezea kuhusu neno hilo siri. Kwanza kabisa siri hii haiwezi kujulikana kwa njia ya kibinadamu, kwa kuwa ni lazima iwe ni ufunuo kutoka kwake Mungu. Na pili, ufunuo huo wa siri hiyo huwa ni kwa utimilifu wa wakati, yaani wakati ambapo kulingana na kalenda ya Mungu hakuna muda mwingine ambao siri hiyo inafaa kufunuliwa isipokuwa wakati huo. Pamoja na hiyo yote ambayo yanahusu siri hiyo hufunuliwa vya kutosha bila ya kunena yote ambayo yamo kwenye siri ile. Katika Biblia, rafiki yangu, kuna siri 11 ambazo zimeandikwa katika agano jipya. Kwanza ni siri ya ufalme wa Mungu ambayo inapatikana katika kitabu cha Mathayo sura ile ya 13 aya ya 3 hadi 50 Pili ni siri ya kufungwa macho kwa taifa la Israeli ambayo yapatikana katika kitabu kile cha Warumi sura ile ya kumi na moja aya ya ishirini na tano. Nitakuomba uanze kusoma kutoka kwenye sura ya tisa. Kisha siri ya tatu ni ya kunyakuliwa na kubadilishwa kwa watakatifu wote siku ya mwisho. Naye yapatikana katika Wakorintho wa, wa kwanza, sura ya 15 aya ya 51 hadi 52 na Wathesalonike wa, wa kwanza, sura ya 4 aya ya 13 hadi 16. Siri ya nne nayo, ndugu msikilizaji, ni kwamba kanisa ni mwili mmoja wa Wayahudi na watu wa mataifa maandiko ambayo yanazungumzia habari hizi waweza kuzipata kutoka kwenye vitabu vifuatavyo: Waefeso sura ya tatu aya ya kwanza hadi kumi na mbili, kitabu cha Warumi sura ya kumi na sita aya ya ishirini na tano, Waefeso sura ya sita aya ya kumi na tisa na Wakolosai sura ya nne aya ya kumi na tisa. Siri nyingine msikilizaji, ambayo ni ya tano ni hii: kanisa ni bibi arusi wake Kristo, nayo na yapatikana katika kitabu cha Waefeso sura ya tano aya ya 23 hadi 25, iaan na nayo, siri ya sita ndugu msikilizaji, yapatikana katika kitabu cha Wagalatia sura ile apili, ya pili aya ya 20 na Wakolosai sura ya kwanza aya ya 26 hadi 27 Nayo na siri hii ni habari za kuishi katika Kristo au maisha katika Kristo. Tunapoendelea ndugu msikilizaji kuhusu habari za siri ambazo zipo kwenye kitabu hiki yani Agano Jipya, twaendelea kuona kwamba kuna siri hii ya saba ambayo yapatikana katika kile kitabu cha Wakorintho wa Kwanza sura ya pili, aya ya saba na Wakolosai sura ya pili, aya ya pili hadi tisa, nayo yamhusu Mungu yani Kristo huu ni ule utimilifu wa Mungu unaokaa katika Kristo kwa jinsi ya mwili. Nayo na siri ya nane, rafiki yangu, ni ile hali ya mwanadamu kurejeshewa hali au tabia ya kiungu. Hiyo nayo ni kulingana na kitabu cha Timotheo wa kwanza sura ile ya tatu aya ya 16. Ndugu msikilizaji kama kuna siri ambayo wewe unahusika moja kwa moja, ni siri hiyo ya wewe kurejeshewa hali yako ya kiungu kupitia kwa mwana wa pendo lake Mungu, Yesu Kristo. Maana kwa hakika hakuna yeyote ambaye anampatanisha Mungu na mwanadamu isipokuwa mtu Yesu Kristo. Nayo siri ya tisa inahusu yule mtu mwovu, nayo waipata katika kitabu cha Wathesalonike wa pili sura ile ya pili aya ya saba. Linganisha maandiko hayo na yale ambayo yanapatikana kwenye kitabu cha Mathayo sura ya kumi na tatu aya ya thelathini na tatu. Kisha twapata siri ya kumi kwenye kitabu cha Ufunuo sura ya kwanza aya ya ishirini ambayo inahusu zile nyota saba na kisha mwisho kabisa twapata siri ya 11 ambayo ni siri ya mwisho kwenye Agano Jipya. Ni siri ya Babiloni ambayo yapatikana katika kitabu cha Ufunuo sura ya 17 aya ya 5 na ya 7. Msikilizaji wangu, hata kwa hizo siri chache ambazo zipo kwenye Agano Jipya, je, wajua kwamba bado Mungu hajatwambia siri zote? Kwa hivyo siri ni jambo ambalo Mungu hakuwa amelifunua hapo awali lakini sasa amelifunua kwetu sisi. Katika aya hizi ambazo tumezisoma kuna hiyo siri ambayo haikufunuliwa katika Agano la Kale. Basi mapenzi ya siri yake ilikuwa nini? La kwanza ni kwamba siri ya mapenzi yake ilifunuliwa kwa hekima na ujuzi. Ni lazima kwako, ndugu msikilizaji, kujaribu katika uwezo wa akili na hekima aliyokupa Mungu kuelewa hayo ambayo Mungu ameyafunua kama siri yake kwako, hasa kusudi lake na mpango wake kuhusu maisha yako. Sababu ni kwamba siri hii Mungu yuataka uijue sasa, kwa kuwa imefunuliwa kwenye aya ya kumi. Ndugu msikilizaji, neno laendelea kwa kutuambia hivi. Yaani kuleta madaraka ya wakati mkamilifu, atavijumulisha vitu vyote katika Kristo, vitu vya mbinguni na vitu vya duniani pia, naam katika yeye huyo. Neno hilo madaraka ya wakati mkamilifu ni neno ambalo lina maana karibia sawasawa sawa, na lile neno siri ni watu wengi msikilizaji, ambao mara nyingi sana wao hukosa kulielewa neno hili. Na kama maneno mengine kama vile damu, ukombozi na msalaba, hili ni neno ambalo sio wengi wanaolipenda. Paulo aliandika akisema kwamba msalaba ni kikwazo kwa wengi, lakini licha ya hiyo, injili ni lazima kuendelea mbele. Msalaba mbele, dunia nyuma Neno la Mungu linapotumia neno hilo madaraka ya wakati, haina maana ya muda fulani tena. Ni tofauti na lile neno linalomaanisha kipindi fulani wakati fulani, lakini kwa neno hilo madaraka ya wakati fulani lina maana kadhaa. Miongoni mwa maneno hayo ni uwakili na utawala. Msikilizaji, hii ni kama utawala mpya ambao una njia yake ya utendaji wa matakwa ya tawala hiyo. Kwa mfano kuna somo hili ambalo linaitwa uchumi wa kinyumbani. Katika somo hili msomi hujifunza jinsi ya kuendesha uchumi wa nyumbani kwa manufaa ya jamii. Pia kuna hili somo la sayansi ya kisiasa ambayo wasomi hujifunza jinsi ya kuendesha serikali vyema katika mataifa ya dunia. Ndugu msikilizaji, kila nchi ina hali yake ya kuendesha serikali yake na sheria ambazo zinaongoza nchi ile. Hamna nchi hata moja ambayo yaendesha serikali yake jinsi ya nchi nyingine. Mfano mwingine ni huu hapa: katika nchi ya Marekani gari hupitia kwenye mkono wa kuume, hali nchi hasa hapa Afrika Mashariki magari hupitia mkono wa kushoto. Kwa mifano hiyo, ndugu msikilizaji, twaweza kusema kwamba madaraka ya wakati ni jinsi Mungu anavyotenda kazi yake katika kipindi fulani. Najua kwamba una uhakika huu kwamba Mungu alikuwa na mpango tofauti kukuhusu wewe, kama alivyokuwa na mpango tofauti na mtu wa kwanza Adamu. Kadhalika, shughuli zake na Adamu ni tofauti na shughuli zake nawe. Na daima, msikilizaji, Mungu hajawa na mipango zaidi ya moja ya kumwokoa mwanadamu. Mpango wake daima na jinsi ya kuutekeleza mpango huo ni kwa njia moja, ijapokuwa wale ambao wametumika na jinsi ya kutumika imekuwa ni tofauti. Kwa mfano Habili alimtoa mwana kondoo kama sadaka kwake Mungu, kama alivyofanya Ibrahimu. Makuhani katika agano la Kale pia wao walitoa mwana kondoo kama sadaka kwake Mungu. Lakini leo hii, ndugu msikilizaji, Mungu hatumii njia hiyo tena, maana kuna madaraka mapya ya wakati. Ningependa uweze kufahamu kwamba kile ambacho Mungu anafanya kwa wakati huu ni kuyaelekeza mambo yote yaweze kufikia wakati huo ambao tumeuita madaraka ya wakati. Wakati huo kila kitu kitakuwa chini ya utawala wake Kristo, vitu vyote vya mbinguni na vyote vya duniani. Napenda kusisitiza kwa kusema kwamba katika melinia na karne zote ambazo zimekuwepo, kila kitu kimekuwa kikielekea kwa siku hiyo ya vyote kuwa chini yake ya Kristo Yesu. Napenda kumnukuu mtumishi wa Mungu wa Lubengo Milton, naye kwa suala hili anasema hivi: wakati ulitoka mkononi mwake Mungu na kwa mkono wake Mungu wakati unarudi, yote ambayo yalikuwepo, yaliyopo, na yote ambayo yatakuwepo. msikilizaji Yanaendelea kusogea kwa kile ambacho Paulo alisema kwamba kila goti litapigwa na kila ulimi kukiri kwamba Yesu ni Bwana kwa utukufu wa Mungu Baba. Rafiki yangu, hii ndiyo siri ambayo imefunuliwa kwetu sisi wa kizazi hiki, yaani Mungu ataleta madaraka ya wakati mkamilifu, atakapovijumulisha vitu vyote katika Kristo, vitu vya mbinguni na vitu vya duniani pia, nam katika yeye huyo Twajifunza kutoka kwenye kitabu cha Waebrania sura ya pili aya ya nane kwamba Mungu ameweka vitu vyote chini ya nyayo zake. Kwa maana katika kuweka vitu vyote chini yake hakusaza kitu kisichowekwa chini yake, lakini sasa bado hamjaona vitu vyote kutiwa chini yake. Andiko hili laonyesha wazi kwamba wakati huo ambao unaitwa madaraka ya wakati bado hujawadia, lakini wakati huo upo njiani na unakuja upesi. Kwa sasa tupo katika kipindi tofauti ambapo Mungu anashughulika nasi kwa jinsi tofauti. Wengi twaita kipindi hiki kipindi cha neema. Kumbuka kwamba neema ni kibali cha Mungu ambacho hauwezi kufanyia kazi, kipindi cha kukubalika machoni pake Mungu, yaani ukubalike machoni pake Mungu kupitia neema hiyo ambayo inapatikana katika Kristo Yesu. hata hivyo Mungu amefunua siri hii, jambo ambalo litakuwepo wakati fulani, lakini halikuwa limejulikana katika zamani zile. Unapoutazama ulimwengu siku ya leo, ulimwengu kwa hakika una yumbayumba yumba. Tazama hali ya kisiasa ya nchi nyingi, uchumi na hali ya maisha pia siyo nzuri hata kidogo. Kuna baa la njaa katika ulimwengu Licha ya wimbo ambao twausikia kila mara kwamba tuufanye ulimwengu kuwa bora, hali siyo nzuri. Ukimwi waendelea kumaliza watu, uhalifu pia nao waendelea, kila aina ya uhasama bado upo, nchi zainukiana, vita vyanukia, uharibifu waonekana kila mahali. Hali hii mwenzangu, imewafanya hata watu wengi kukata tamaa ya kuishi. Kwa ufupi, dunia ina wimbo wake na mbingu ina wimbo wake. Lakini wimbo wa mbingu ni Yesu Kristo. Yeye ndiye mwamba, mbingu zote za msifu yeye. Yeye ni jiwe la pembeni la dhamana, ambalo pia ni msingi wa kanisa leo. Muda utakapofikia mwenzangu, vyote vya dunia na vya mbinguni vitaimba wimbo mmoja, astahili mwana-kondoo aliyechinjwa, kupokea uwezo na utajiri na hekima na nguvu na heshima na utukufu na baraka. Ndugu msikilizaji, wakati ambapo madaraka ya wakati utawadia, wimbo utakuwa ni huo, anastahili mwana kondoo aliyechinjwa, yani Yesu Kristo, mwana wa Mungu aliye hai. Baada ya kuona jinsi Mungu mwana alivyofunua siri ya mapenzi yake, aya ya kumi na moja yaendelea kutufunulia kazi nyingine ambayo Kristo alitenda kwa ajili ya kanisa, nalo neno ni hili: Kristo anatupa urithi Aya hii yanena hivi: na ndani yake sisi tulifanywa urithi, huku tukichaguliwa tangu awali sawasawa na kusudi lake yeye, ambaye hufanya mambo yote kwa ushauri la mapenzi yake. Aya hiyo ya kumi na moja ambayo tumeisoma msikilizaji, ni aya ya ajabu sana. Sikia, Mungu anatupa urithi. Je, ni kitu kipi ambacho tumetenda? Hamna hata kidogo. Jambo hili latokana na jumla ya kusudi la Mungu kwamba waumini wawe na urithi katika urithi wake Kristo. Hayo ndiyo maajabu yake Mungu. Ndugu msikilizaji, ninaposoma andiko hili ninamshangaa Mungu sana. Fikiria wewe ambaye ni mwenye dhambi, mwasi wa maadili yake Mungu, baada ya wewe kupokea njia ya wokovu wake, anakupa urithi. Hili ni jambo la kumtukuza Mungu milele. Ndugu msikilizaji utakuwa mrithi pamoja na Kristo jinsi neno la Mungu linavyosema katika kitabu cha Warumi sura ya 8 aya ya 14 hadi 17, ambayo yasema hivi: kwa kuwa wote wanaoongozwa na Roho wa Mungu hao ndiyo wana wa Mungu. Kwa kuwa hamkupokea roho ya utumwa iletayo hofu, bali mlipokea roho ya kufanywa wana, ambayo kwa hiyo twalia Aba, yani Baba. Roho mwenyewe hushuhudia pamoja na roho zetu ya kuwa sisi tu watoto wa Mungu, na kama tu watoto, basi tu warithi, warithi wa Mungu, warithio pamoja na Kristo, naam, tukiteswa pamoja naye ili tupate kutukuzwa pamoja naye. Ndugu msikilizaji, wewe ni mrithi pamoja na Kristo kulingana na neno hilo. Katika kitabu cha Wakorintho wa Kwanza sura ya 3 aya ya 21 hadi 23, neno la Mungu laendelea kutwambia haya kumuhusu mtoto wa Mungu: basi mtu yeyote na asijisifie wanadamu, kwa maana vyote ni vyenu, kwamba ni Paulo au Apolo au Kefa au dunia au uzima au mauti au vile vilivyopo sasa au vile vitakavyokuwapo, vyote ni vyenu, ninyi ni wa Kristo na Kristo ni wa Mungu. Msikilizaji, hapa kuna utajiri ambao hakuna mtu yoyote anayeweza kufahamu uthamani wake. Neno hilo lasema kwamba kila kitu ni chako wewe, ndugu msikilizaji, hasa wewe ambaye umempa Kristo maisha yako. Tazama, wewe ni wa Kristo au Kristo ni wako, Mungu naye pia ni wako. Haya ni yale ambayo nilisema kwamba Mungu alikusudia hapo awali yatendeke katika maisha yako. Wewe muumini, fahamu kwamba Mungu anakusudia kwamba ndugu msikilizaji, wewe upate urithi, kwa kuwa Mungu hajakusudia mtu yeyote apotee. Kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee, ili kila mtu amwaminie asipotee, bali awe na uzima wa milele. Maana Mungu hakumtuma mwana ulimwenguni ili auhukumu ulimwengu, bali ulimwengu uokolewe katika yeye. Amwaminiye yeye hahukumiwi, asiyeamini amekwisha hukumiwa kwa sababu hakuliamini jina la mwana wa pekee wa Mungu. Andiko hili ni wazi kwamba wokovu u pale kwa ajili ya kila mmoja atakayeamini. Mungu hapendezwi wala hafurahishwi na kifo cha mwenye dhambi. Lakini hii ndiyo hukumu ya kuwa, nuru imekuja ulimwenguni na watu wakapenda giza kuliko nuru, kwa maana matendo yao yalikuwa maovu. Kwa hilo ni dhahiri kwamba Mungu anakusudia kila mmoja aokolewe, lakini chaguo na uamuzi ni wako wewe. Urithi huu, ndugu msikilizaji, ni urithi ambao wewe na mimi hatuustahili hata kidogo. Hiki ni kipawa ambacho siyo kwa kazi yoyote unayoweza kufanya, bali ni kwa neema tu. Haya mwenzangu, ndiyo mapenzi yake Mungu, na ni kwa msingi wa kile ambacho Kristo alifanya pale Kalvari kwa ajili yako, yani kanisa. Ndugu msikilizaji, napenda kusema kuwa mambo matatu ambayo Kristo ametutendea ni kwamba ametukomboa kwa damu yake, ametufunulia siri ya mapenzi yake, na mwisho ametupa urithi. Kwa hakika Mungu anatupenda hebu niseme kwamba kanisa ni la muhimu sana kwake Kristo. Mipango midogo midogo ya watu hapa duniani wala umuhimu wowote wa ule. Nasikitika kwamba watu wanakimbiakimbia hapa na pale wakifanya mipango kuhusu dunia hii. Siyo vibaya hata kidogo, lakini unapowatafuta miaka mia ijayo, hawatakuwepo. Huenda hata miaka hiyo nimetaja ni mingi mno, wape miaka 50 kutoka sasa lakini mipango yake Mungu itasimama wima, itatekelezwa kwa wakati wake. Ninapofikiria habari za madaraka ya wakati, ndugu msikilizaji, nakumbuka ndoto yake Nebukadreza kwenye kitabu cha Danieli sura ya tatu. Ndoto hiyo ilihusu sanamu iliyokuwa na kichwa cha dhahabu, kifua na mikono ya fedha, tumbo lake na viuno vya shaba, miguu yake ni ya chuma na nyayo ya miguu yake nusu ya chuma na nusu ya udongo. Sanamu hiyo msikilizaji, inawakilisha falme zote za ulimwengu, zile zilizokuwepo na zile ambazo zitakuwepo. Lakini kuna jiwe ambalo lilichongwa bila kazi ya mikono, nalo na jiwe hilo likaipiga sanamu miguu yake ya chuma na udongo, ikaivunjavunja vipande. Ile sanamu vikawa kama makapi ya viwanja vya kupepetea wakati wa hari, upepo ukavipeperusha hata pasionekane mahali pale na lile jiwe lililoipiga sanamu hiyo likawa milima mikubwa, likaijaza dunia yote. Msikilizaji, je, wafikiri jiwe hilo ni nini? Jiwe hilo ni ufalme wa Mungu. Sikia tafsiri aliyompa mfalme Danieli kwenye aya ya 44 na 45 kwenye sura ya tatu ya kitabu hicho cha Danieli: na katika siku za wafalme hao Mungu wa mbinguni atausimamisha ufalme ambao hautaangamizwa milele, wala watu wengine hawataachiwa enzi yake, bali atavunja falme zile vipande vipande na kuziharibu, nao utasimama milele na milele. Na kama vile ulivyoona ya kuwa jiwe lililochongwa mlimani bila kazi ya mikono, na ya kuwa lilivunjavunja kile chuma na ile shaba na ule udongo na ile fedha na ile dhahabu basi Mungu aliye mkuu amemjulisha mfalme mambo yatakayokuwa baadaye. Ndoto hii ni ya hakika na tafsiri yake ni dhabiti. Msikilizaji, hilo aliloliota Nebukadreza na tafsiri aliyompa Danieli ni jambo ambalo ni dhahiri sana, ni jambo ambalo ni hakika, tena ni dhahiri sana kwetu leo hii. Unafahamu kwamba katika historia falme zimekuwepo na zimepita tawala zimekuwepo na pia zimepita. Lakini sasa mwenzangu, kuna taifa nyingi. Miongoni mwa hizi taifa, kuna zile ambazo zina uwezo mkuu na pia kuna zile ambazo hazina uwezo mkuu, jambo ambalo laonyesha kwamba kuna zile ambazo ni za chuma na kuna zile ambazo ni kama udongo. Lile ambalo limesalia ni lile jiwa kubiringika, na ufalme ambao hautaangamizwa kusimama milele na milele. Hilo ndilo jambo ambalo twanena kwa kusema kwamba wakati huo utakuwa ni madaraka ya wakati, yaani vitu vyote vya duniani na vitu vyote vya mbinguni vitakuwa chini ya utawala wake Kristo. Iwapo wewe umemwamini Yesu Kristo, utatawala pamoja naye na iwapo hujamwamini, ndugu msikilizaji, usikate tamaa. Maana kiingilio ni kwa kumwamini. Sasa tayari Mungu amefanya yote ambayo alikusudia. Lililopo wewe ni kuingia kwenye mpango wake Mungu, nawe utabarikiwa milele, utakaa pamoja na Kristo, utatawala pamoja na Kristo milele hata milele. Ndugu yangu, utachagua kufanya nini? Kumbuka tawala zote ambazo zipo zitavunjwa vunjwa vipande vipande, na wala mahali pake hapataonekana tena. Nikana kwamba itakuwa hivi, haitakumbukwa kama kulikwepo na utawala wowote ule. Utawala ambao utasimama ni utawala wake Kristo. Rafiki yangu, karibu kwenye ufalme wa Mungu. Mungu amefungua mlango, anasema ingia kwa njia hii, njia ya mwana wangu Yesu Kristo. Karibu ndugu msikilizaji, uingie katika lango nawe uwe mrithi pamoja na Kristo. Hebu tuombe pamoja. Baba Mungu, katika jina la Yesu Kristo nakushukuru kwa sababu ya siri hii kubwa, tena yenye faraja ambayo umetupa katika mwana wa pendo lako Yesu Kristo. Naomba kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji kwamba Mfalme utakuwa pamoja naye kwa kumwonyesha na kumfunulia kwa undani urithi aliyo nao katika wewe. Naomba haya nikitumaini kwamba ataweza kufuata njia hii ambayo umemfunulia, njia ambayo ni ya kweli na uzima, njia ambayo ni Kristo Yesu, njia ambayo ni Kristo Yesu. Naomba haya katika jina la Yesu Kristo aliye Bwana na Mwokozi wetu, amen. Msikilizaji wangu, siku ipo na yaja ambapo mwana wa Adamu jina lake Yesu Kristo atakuja kwa nguvu na uwezo na mamlaka. Huyo ndiye Bwana wako Mtumaini yeye, maana ni mwaminifu. Hadi kipindi kijacho, mimi ni mchungaji wako Jofre Wanjala Munialo, na neno litaendelea. Asante sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi, na iwapo una swali au jambo la kutueleza, tafadhali tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo. Andika barua yako kwa mtayarishi kipindi cha Neno, Transworld Radio. Sanduku la posta ni 21514 Nairobi, Kenya. Pia waweza kunitumia email ambapo anwani yangu ni pomodo at twr dot co dot ke, na pia na kusihi tafadhali, tutembelee kwenye websaiti yetu ambayo anwani yake ni www twrafrica.org na hadi wakati mwingine, ndimi mtayarishi wa kipindi hiki Pamela Omodo ambaye ninakutakia baraka teletele tele. Neno litaendelea.