Jambo, msikilizaji wa kipindi cha Neno. Jina langu ni Pamela Umodo, na ni matumaini yangu kuwa umzima kabisa na utayari kuzipata baraka za neno la Mungu. Wiki jana tulikuwa na mkutano pamoja na wasikilizaji wa kipindi cha Neno kule Busia, sehemu za Funyula madukani, na tukawa na wakati mwema sana mbele za Bwana kwa niaba ya mkurugenzi wa shirika la Trans World Radio Mrs Banis Gatere pamoja na mkurugenzi wa International Revival Campaign Ministries Reverend James Omole Andika, ningependa kuwashukuru Funyula Pastors Fellowship Chini ya uongozi wa mchungaji Joseph Bwire, hebu endeleeni na hiyo kazi nzuri mnayoifanya. Ni maombi yangu ya kwamba Bwana awape nguvu mpya ya kuendeleza kazi yake kule sehemu za Samia. Ningependa kuwashukuru sana wasikilizaji wote wa kipindi cha neno waliohudhuria mkutano huu. Hebu ni kuhimize ya kwamba Mungu husikia kilio cha walio wake. Endelea kudumu ndani ya Bwana, kwa vile yeye hatakuacha kamwe. Maandiko kutoka kitabu cha Maombolezi sura ya 3 aya 22 hadi 23 yanatuambia kwamba ni huruma za Bwana kwamba hatuangamii, kwa kuwa rehema zake hazikomi, ni mpya kila siku asubuhi, uaminifu wake ni mkuu na kwa ninyi ambao mliompokea Bwana Yesu Kristo kama mwokozi wa maisha yenu, hebu niwaambie kwamba sasa mko katika familia ya Mungu. Upendo wa Mungu ni wa ajabu ya kwamba sasa unaitwa mwana wa Mungu. Mwili wako sasa ni hekalu la Bwana na Roho Mtakatifu huishi ndani yako. Kwa hivyo, tumia mwili wako kwa kumtukuza Bwana. Pengine unajiuliza ya kwamba utatoa wapi uwezo wa kushinda dhambi? Hebu nikwambie ya kwamba wewe umeshapata neema ya Mungu na hiyo ya kutosha. Nguvu za Bwana huonekana katika udhaifu wetu. Kwa hivyo, kataa kufanya dhambi na zingatia kufanya mema, jinsi Biblia yako itakuelekeza. Watangazie wenzako ya kwamba wewe sasa umeokoka na unamuishia Yesu Kristo. Kitu kingine nitakuomba ufanye ni uhakikishe ya kwamba umeomba na kusoma Biblia yako kila siku. Roho Mtakatifu atakusaidia kuelewa neno la Bwana na pia usikilize mafunzo ya kipindi cha neno katika redio yako kila siku kutoka Jumatatu hadi Ijumaa wakati kama huu. Tungependa uwasiliane nasi ili utuambie jinsi unavyoendelea na maisha yako ya kiroho. Nitakupa anwani yetu hapo baada ya masomo ya neno. Kwa sasa, wimbo ufuatao ni kwa wote waliohudhuria mkutano wa Funyula na hata wote ambao wanakisikiliza kipindi hiki wakati huu. Aki, mtamu kweli, akiwa ameuimba kwa lugha ya Kiganda na wimbo wenyewe unaitwa Msangalo, kumaanisha wana wa Mungu tuna furaha, yaani wanaomtegemea ya Yesu hatupungukiwi na furaha. Msikilizaji wangu, hii ni sampuli ya furaha isiyoeleweka na wasiomwamini Yesu. Hata watu wanaponung'unika kwa sababu ya jambo hili na lile, wewe Mkristo ni furaha tu. Hebu sasa nimpishe mchungaji Jeffrey Wanjala Munielo atuzidishie furaha kwa kutuletea neno la Bwana kutoka kitabu cha Isaya. Karibu, mchungaji. Hujambo ndugu msikilizaji? Nalikuwa nikitazamia kuwa pamoja nawe saa kama hii siku ya leo, nami ninajua kwamba ulikuwa ukitarajia wakati kama huu, kwa kuwa lengo letu wawili ni moja. Basi hebu tuendelee katika mafundisho kutoka kwenye neno lake Mungu kutoka kwenye hiki kitabu cha Isaya. Somo letu la leo msikilizaji, latoka kwenye sura hii ya 34 hadi 35. Sura hizi mbili ndizo ambazo zatufungia sehemu ya kwanza kwenye kitabu hiki, lakini kabla ya hapo, hebu kwanza tuone kilichopo kwenye sura hii ya 34. Mada ya sura hii, ndugu msikilizaji, ni kuhusu vita vya mwisho katika ulimwengu, nalo na lingine ni kwamba hapa ndipo hali hiyo ya taratibu ya kuthibitishwa kwa ufalme unaishia. Hukumu ndiyo ambayo imekuwa kiini cha sehemu hiyo ya kwanza. Isaya aliyenena hayo ambayo yalikuwa yakitukia mara moja, kisha akiendelea kunena kuhusu hayo ambayo ni ya baadaye, akijumuisha ulimwengu wote. Hasa hii inahusu kuhukumiwa kwa ulimwengu wote, wakati ambao Kristo aliuita dhiki kuu, na baada ya hapo kuja kwa mfalme Kwako wewe pamoja nami, msikilizaji, twatazamia kuja kwake Mwokozi. Ndiposa neno la Mungu lasema hivi katika kitabu hicho cha Tito sura ya pili aya ya 13 kwamba tukilitazamia tumaini lenye baraka na mafunuo ya utukufu wa Kristo Yesu, Mungu mkuu na mwokozi wetu. Nam, baada ya yeye kulinyakuwa kanisa, ndipo kutakuwepo na wakati huo wa dhiki kuu, na baada ya hapo vita vikuu vya mwisho vya Amergadoni. Sura hii rafiki yangu yaenda kinyume na filosofia ya ulimwengu huu. Kwa akili na maarifa yake, mwanadamu anatarajia kuubadilisha ulimwengu ili uwe kama mbingu au paradiso. Ana huo mpango wa kuleta muongo wa amani na ufanisi, na kama ilivyokuwa kwake Adamu, leo hii pia mwanadamu yuafikiri kwamba atajiinua na kujitoa katika janga ambalo limempata. Haya ndiyo ambayo wanajifunza na kuamini kwamba kuna maendeleo ya kuwa vyema kadri ya vile siku na miaka inavyoendelea. Pia kwenye neno la Mungu twaona hilo tumaini la siku za ajabu za usoni au zitakazokuwepo juu ya ulimwengu, lakini siyo kwa mikono au akili ya mwanadamu. Kila kitu ambacho mwanadamu ameumba pasipo Mungu kitahukumiwa. Vita vitakuwepo kati ya vyote ambavyo ni vya ulimwengu na huyo Mungu aliyebarikiwa milele. Hivi ndivyo vita vya Amergadoni. Dhambi ya mwanadamu, ndugu msikilizaji, itaongozwa na huyo mtu wa dhambi, yaani mpinga Kristo. Huyo mtu wa dhambi ndiye ambaye atajaribu kusimamisha ufalme wake na kuudhibitisha huo. Ufalme wake utakuwepo kwa muda mfupi, katika wakati huo wa dhiki kuu. Ufalme huo, msikilizaji, utakatishwa, maana Kristo atakuja na kuuthibitisha ufalme wake na kumhukumu huyo mtu wa dhambi. Sura hii yatazamia hayo ambayo yatakuwepo, ni kama vile twatwaliwa kutoka kwenye historia na kuingizwa katika mambo yatakayotendeka katika siku hizo za mwisho. Nazo ni kama vile nabii huyu anapanda katika kilele cha unabii wake na kupaa hasa, kuanzia sura hiyo ya 40 ambayo tutaifikia hivi punde. Baada ya kuanguka kwa ufalme wa Ashuru, giza latanda tena kwenye upeo wa macho, naye Isaya anachukuliwa toka wakati wake na kuingia katika siku hizo za mwisho na kutuletea hayo ambayo Mungu alimfunulia. Ufunuo huu msikilizaji, ni kuhusu Mungu kuutoa mwili huu ili kuteneza njia kwa ajili hiyo moja, yaani kuuthibitisha ufalme wake ulimwenguni. Basi rafiki yangu, karibu kwenye aya hii ya kwanza ambayo yatuambia hivi Karibuni enyi mataifa, mpate kusikia; sikilizeni, enyi kabila za watu. Dunia na isikie nacho, na kiijazacho, ulimwengu na vitu vyote viutokavyo. Waweza kukumbuka, ndugu msikilizaji, kwamba kwenye mwanzo wa kitabu hiki, sura ile ya kwanza aya ya pili Mungu aliwaagiza mataifa kukusanyika na kushuhudia hukumu yake juu ya taifa la Israeli lakini sasa kwenye sura hii Mungu anawaita mataifa kushuhudia hukumu yake juu ya mataifa. Kwenye aya ya pili anaendelea kwa kusema kwamba maana Bwana ana ghadhabu juu ya mataifa yote na hasira kali juu ya jeshi lao lote, amewaangamiza kabisa, amewatoa waende kuchinjwa. Unapotazama aya hii, ndugu msikilizaji, kwa umakini, wayaona maneno ambayo yana maana ya hukumu, maneno kama vile ghadhabu hasira na angamiza, kati ya mengine. Hukumu ambayo imetangazwa hapa ni juu ya ulimwengu wote. Wakati huo hautakuwa masaibu ya nyumba ya Yakobo au Israeli tu, bali shida hii itakuwa juu ya ulimwengu wote. Bwana wetu Yesu Kristo, ndugu msikilizaji, alisema kwamba dhiki itakayokuwepo haiwezi kulinganishwa na shida yoyote ambayo imekwepo ulimwenguni, maana haija kuwepo tena katika historia ya ulimwengu au kwa usawa kabisa tangu kuumbwa kwa mwanadamu. Unaposoma kitabu cha Ufunuo wapata thibitisho la hayo yatakayotendeka, hasa kwenye sura ya nane hadi kumi. Ndugu yangu, soma hicho kitabu cha Ufunuo sehemu hiyo, nawe utapata ufahamu kwamba hayo ndiyo ambayo yataupata ulimwengu. Amini usiamini, mwenzangu, ulimwengu waelekea hukumu yake Mungu. Badala ya hali hiyo ya usalama na utangamano, kuwepo kwake mwenye dhambi, hukumu ndiyo yaja. Chochote ambacho wakiona katika kizazi hiki chasubiri hukumu yake Mungu. Kisha kwenye aya ya tatu, neno la Mungu laendelea kwa kutuambia kwamba watu wao waliouawa watatupwa nje na uvundo wa maiti zao utapaa juu na milima itayeyuka kwa damu yao. Msikilizaji, katika maandiko hakuna maelezo yanayotisha na kuogofya kama haya. Hebu fikiria kwamba damu ya watu itayeyusha milima. Hili ni thibitisho la yale aliyoyasema Bwana Yesu na kile ambacho utasoma kwenye kitabu cha Ufunuo sura ya 8 hadi 10 nam. Hukumu yaja katika ulimwengu huu, nayo na ni kwa kila mtu. Hakuna yeyote anayeweza kukwepa hukumu yake Mungu. Msikilizaji wangu, kuna hali ya kutoamini au kuwa na tashwishi kuhusu haya ambayo nayasema. Sasa sikia, ndugu yangu, usilidharau neno la Mungu hata kidogo, maana ni lazima litatimia. Kwa wale ambao hawaamini watakuwa kama kizazi hicho cha Nuhu, au wale ambao hupuuza onyo la hao wataalamu wanaotabiri hali ya hewa na mwishowe hujipata wamepatwa na maafa na kuangamia. Hukumu ya Mungu, ndugu msikilizaji, haikawii itakuja kwa wakati wake, na hata kama unafikiri kwamba utakuwa tayari umekufa, kumbuka kwamba huyo Mungu aliyekuumba ana nguvu za kuweza kukufufua na kukuhukumu kwa yale yote ambayo uliyatenda. Kwenye aya ya nne, neno la Mungu liendelea kwa kutwambia kwamba, na jeshi lote la mbinguni litafumuliwa na mbingu zitakunjwa kama karatasi, na jeshi lao lote litanyauka kama vile jani la mzabibu linyaukavyo na kupukutika na na kama jani la mtini linyaukavyo na kupukutika. Andiko hili lasisitiza kuhusu hukumu hiyo ya Mungu ambayo yaja, na kama vile ndugu msikilizaji unavyoona, jani linapoanguka toka kwenye mti, hauwezi kulirudisha pale. Hiyo ndiyo hakika ya hukumu yake Mungu inayokuja juu ya dunia yote. Msikilizaji, kama vile ilivyo umuhimu kuwa na kinga wakati wa dhoruba, wahitaji kuwa na kinga wakati wa hukumu yake Mungu. Kinga ni Yesu Kristo. Hilo ndilo hakikisho la pekee, ndugu yangu. Wala hakuna mahala pengine popote utakapopata kinga ya dhoruba ya hukumu yake Mungu. Kumbuka kwamba, ndugu msikilizaji, njia yako ya kuepuka hukumu ni kwa kumtumaini Yesu Kristo ambaye alikuja ili kutuondoa katika dhambi ambayo Mungu anaihukumu. Kwenye aya ya tano hadi saba neno la Mungu latuambia hivi: maana upanga wangu umekunywa na kushiba mbinguni Tazama, utashukia Edomu na juu ya watu wa laana yangu, ili kuwahukumu. Upanga wa Bwana umeshiba damu, umenona kwa unono, kwa damu ya wana kondoo na mbuzi, kwa mafuta ya figo za kondoo waume, maana Bwana anadhabihu huko Bozra, machinjo makubwa katika nchi ya Edomu. Na nyati watatelemka pamoja nao na mahasai pamoja na mafahali na nchi yao italewa damu na mavumbi yake yatanoneshwa kwa shahamu. Ndugu msikilizaji, mwanadamu anapochukua upanga ili auhukumu mara nyingi huwa ni kwa nia mbaya au kujilipizia kisasi, lakini upanga huu ambao neno la Mungu lasema kuhusu kwamba Mungu ameuinua ni upanga wa haki, hukumu na kweli kwa kunena habari za Edomu. Edomu yawakilisha yote ambayo ni kinyume na neno la Mungu, na pia ni kuenenda katika mwili, maana neno la Mungu lasema kwamba hakuna yeyote anayeenenda katika mwili ambaye iwaweza kumpendeza Bwana Mungu. Tena kuenenda katika mwili ni kuwa adui yake Mungu. Kwa kunena habari za Edomu, waweza kukumbuka kwenye mafundisho yaliyopita kwamba Edomu yaakilisha kila kitu ambacho ni cha mwili, mambo yote ambayo ni kinyume na neno lake Mungu. Edomu, ndugu msikilizaji, ni jina lingine la huyo Esau. Waweza kukumbuka kwamba kwa ajili ya tumbo yake Esau aliuza urithi. Hiyo ni kumaanisha kwamba alidharau kile ambacho Mungu alikuwa amempa kama mzaliwa wa kwanza katika nyumba ya Yakobo. Kwa hivyo ndugu msikilizaji, Edomu inaakilisha mambo yote ya mwili ambayo Mungu atahukumu. Mungu atahukumu Edomu kwa kuwa Edomu yaakilisha yote ambayo ni uasi dhidi yake, naye Mungu atawahukumu kwa kuwa Edomu yu kinyume chake, Mungu, kinyume cha neno lake, kinyume cha watu wake na chochote ambacho ni haki, hukumu sawa na nzuri, na hiyo ndiyo sababu ndugu msikilizaji, ya kusema kwamba iwapo wewe haujaokoka basi waenenda katika mwili, na kama unaenenda katika mwili, basi fahamu kwamba wewe tayari umehukumiwa naye Mungu. Maana kuenenda katika mwili, ndugu yangu, ni kuwa na kinyume na kila kitu ambacho ni cha kuenenda katika roho wake Bwana. Njia yako wewe ya kuweza kuishi katika roho wake Bwana, kwanza kabisa ni kumpokea Bwana Yesu Kristo, ndugu msikilizaji. Unapompokea Bwana Yesu Kristo, wewe unakuwa umezaliwa kwa roho na kwa damu, na unapozaliwa kwa roho unakuwa mwana wa Mungu na unaanza kuenenda kwa jinsi ya roho ambayo yampendeza Mungu. Kwenye aya ya 8 hadi aya ya 14 neno la Mungu latuambia yafuatayo: maana ni siku ya kisasi cha Bwana, mwaka wa malipo ili kushindania Sayuni, na vijito vyake vitageuzwa kama lami, na mavumbi yake yatageuzwa kuwa kiberiti, na ardhi yake itakuwa lami iwakayo. Haitazimwa mchana wala usiku, moshi wake utapaa milele, tangu kizazi hata kizazi itakuwa ukiwa, hapana mtu atakayepita kati yake milele na milele. Kati na nungu wataimiliki, bundi na kunguru watakaa huko, naye atanyosha juu yake kamba ya ukiwa na timazi ya utupu watawaitia wakuu wake ufalme, lakini hawatakuwapo wakuu wake wote wamekuwa si kitu. Miiba itamea majumbani mwake upupu na bingili ndani ya maboma yake, nayo na itakuwa kao la mbweha na ua la mbuni na hayawani wanyikani watakutana na mbwa mwitu na beberu anamwita mwenziwe babe watoto anakaa huko na kujipatia raha. Kisha aya ya 15 hadi 17. Neno la Mungu lamalizia hivi sura hii ya 34. Huko pili atafanya kioto chake na kuzaa na kuotamia na kukusanya watoto wake katika kivuli chake, naam, huko watakusanyika tai, kila mmoja na mwenzake. Tafuteni katika kitabu cha Bwana mkasome, hapana katika hao wote atakayekosa kuwapo, hapana mmoja atakayemkosa mwenzake, kwa maana kinywa changu kimeamuru, na Roho yake imewakusanya naye amewapigia kura na mkono wake umewagawanyia kwa kamba. Wataimiliki hata milele, watakaa ndani yake kizazi hata kizazi. Msikilizaji wangu, napenda kuzingatia aya ya 8 ambayo yatupa kusudi na nia yake Mungu kuhusu haya yote ayatendayo. Siku hii ni siku ya kisasi chake Bwana, ni siku ya malipo. Siku hii tutaiona pia katika sura hiyo ya 63 aya ya kwanza hadi sita ya kitabu hiki cha Isaya. Elewa hivi, ndugu msikilizaji, kwamba kama vile hauwezi kukataza jua kukucha, hivyo ndivyo hauwezi kukwepa hukumu yake Mungu. Na kama vile pia hauwezi kuukataza mto ulio karibu nawe kuendelea na safari yake, kadhalika hukumu ya Mungu hakuna anayeweza kuizuia. Mungu ananuia kurekebisha yote yaliyokosa hapa ulimwenguni kwa kufanya hivyo yambidi kuharibu na kuangamiza yote yaliyo maovu, pamoja na wale wote watendao maovu. Watu wengi, msikilizaji, hawataki kumwinamia huyo Mungu wa kweli, lakini ulimwengu huu ni wake, na wao watakwenda wapi? Yeye ana mahali ambako watu kama hao wanaruhusiwa kwenda, nayo na ni jehanamu. Hakuna mahali pengine popote. Naam, waweza kuwa na mawazo tofauti kuhusu jehanamu ila fahamu kwamba huko ni kubaya zaidi ya huo moto unaouona. Sikia neno la Mungu haliwezi kudunishwa kwa vyovyote vile. Ulimwengu na vyote vitapita, lakini hili neno litasimama milele. Rafiki yangu, utabiri unapokuwepo ni vyema kufanya maandalizi ya kukwepa dhoruba, nami nipo hapa nikujulishe kwamba Yesu ndiye kinga kamili kwa dhoruba hiyo ya hukumu yake Mungu itakayokuja juu ya dunia yote. Baada ya hayo ambayo tumeyaona kwenye sura hiyo ya 34, hebu sasa tugeukie sura hii ya 35. Sura hii ndugu msikilizaji, yatupa picha ya huo ufalme wa Kristo na baraka zitakazoandamana. Namshukuru Mungu kwa kuwa vita vya amergadoni siyo mwisho wa kila kitu. Sura hii imeandikwa kama shairi ambayo yanena haki na hukumu yake Mungu. Sehemu hii ambayo yafunga hali hiyo ya hukumu yake Mungu yatuingiza au kutuletea kipindi cha amani baada ya mateso na dhiki ya hukumu yake Mungu juu ya wote ambao ni waovu. Twaweza kusema kwamba wakati wa baridi na theluji imepita na sasa kuna hali mpya ya hari. Jambo la kwanza ambalo wafaa kuelewa ni kwamba dunia hii itarejeshwa na kuwa katika hali nzuri zaidi ya vile ilivyokuwa paradiso. Hii pia itakuwa wakati huo ambao laana ya dhambi haitakuwepo tena, maana itakuwa imeondolewa. Ndugu msikilizaji, naamini kwamba unatazamia ulimwengu huu uweze kuwa kwa jinsi hiyo, nami na ni kuambiacho ni hiki: wewe wakubaliwa kuingia katika huo ufalme, au wakubaliwa kusajiliwa uwe mwenyeji wa huo ufalme kwa kumpokea Yesu Kristo kama Bwana na Mwokozi wako. Hebu tuweze kuangalia aya ya kwanza hadi tatu inatuambia nini. Neno la Mungu latuambia hivi: nyika na mahali palipo ukiwa patafurahi, jangwa litashangilia na kuchanua maua kama waridi. Litachanua maua mengi na kufurahi, naam, kwa shangwe na kuimba. Litapewa uzuri wa Lebanoni, utukufu wa Karmeli na Sharoni. Watauona utukufu wa Bwana na ukuu wa Mungu wetu. Katika makala ya mazingira, ndugu msikilizaji, twafahamishwa kwamba jangwa laendelea kuwa kubwa zaidi. Sehemu za kupanda chakula na kufanya kilimo zaendelea kupungua siku baada ya nyingine, kwa kuwa watu wanaendelea kuongezeka. Lakini ndugu mpendwa, wakati huo wa milinia yake Kristo kutakuwepo na mabadiliko makubwa, kama vile neno latufahamisha kwamba nyika na mahali palipo ukiwa patafurahi, nalo na jangwa litashangilia na kuchanua maua kama waridi. Haya ndiyo twayapata pia kwenye kitabu cha Warumi kwamba viumbe vyote vyaugua sasa, lakini katika milenia hiyo viumbe vyote vitafurahi. Kwenye aya ya nne hadi sita neno la Mungu liendelea kwa kutwambia kwamba, waambieni walio na moyo wa hofu, jipeni moyo, msiogope. Tazama Mungu wenu atakuja na kisasi na malipo ya Mungu, atakuja na kuwaokoa ninyi. Ndipo macho ya vipofu yatafumbuliwa na masikio ya viziwi vitazibuliwa Ndipo mtu aliyekilema atarukaruka kama kulungu, na ulimi wake aliyebubu utaimba, maana katika nyika maji yatabubujika, na vijito jangwani. Hili ni andiko la kufariji na kutia moyo, ndugu msikilizaji, kwa kuwa hata katika hali ngumu watu wake Mungu wana kila sababu ya kufurahi, maana Mungu atawaokoa. Kwa kuongezea hilo, ndugu yangu, kanisa nalo linafurahi zaidi, maana wakati huo wa dhiki kuu halitakuwepo Wakati huo msikilizaji, maafa yote ambayo yamekuwepo kwa ajili ya dhambi ya mwanadamu yatakuwa yameondolewa. Hakutakuwepo tena na mauti wala magonjwa hayatakuwepo, wala uuaji na ufisadi hautakuwepo. Kila kitu kitakuwa kizuri, mahali pema pa kuishi. Rafiki yangu, siamini kwamba wewe utakosa kuwepo katika ufalme huo wake Kristo. Katika aya ya 7 hadi 9, neno la Mungu liendelea kwa kutwambia kwamba na mchanga ung'aao mfano wa maji utakuwa chemichemi za maji, katika makao ya mbweha walipokuwa wamelala, patakuwa na majani pamoja na mianzi na manyasi. Na hapo patakuwa na njia kuu na njia nayo, na itaitwa njia ya utakatifu. Wasio safi hawatapitia juu yake, bali itakuwa kwa ajili ya watu hao wasafirio, wajapokuwa wajinga, hawatapotea katika njia hiyo. Hapo hapatakuwa na simba wala mnyama mkali hata panda juu yake hawataonekana hapo, bali waliokombolewa watakwenda katika njia hiyo. Kisha aya ya 10 ambayo yamalizia sura hii ya 35 yasema kwamba na hao waliokombolewa na Bwana watarudi watafika sayuni wakiimba na furaha ya milele itakuwa juu ya vichwa vyao, nao watapata kicheko na furaha, huzuni na kuugua zitakimbia. Ndugu msikilizaji Hamna mahali pengine ambapo wapata maneno ya kutia moyo kama haya. Maneno haya hayazungumuzii Israeli tu, bali hao waliokombolewa ambao pia wataishi hapa duniani katika milenia hiyo. Haya ndiyo pia twayapata kwenye kitabu cha Zakaria sura ile ya 14 aya ya 16 na 17 ambayo yasema hivi hata itakuwa ya kwamba kila mtu aliyesalia wa mataifa yote waliokuja kupigana na Yerusalemu atakwea mwaka baada ya mwaka ili kumwabudu mfalme Bwana wa majeshi, na kuishika siku kuu ya vibanda. Tena itakuwa ya kwamba mtu awaye yote wa jamaa zote zilizomo duniani asiyekwea kwenda Yerusalemu ili kumwabudu mfalme Bwana wa majeshi, mvua haitanyesha kwao. Msikilizaji, Hili ndilo tumaini la kila mmoja ambaye iwamtegemea Bwana na kumtumaini. Wewe pia waweza kuwa mshirika katika haya mema ambayo Mungu amewaandalia wote ambao wanamtumaini na kumtegemea. Hii ni kwa njia ya imani katika Yesu Kristo. Msikilizaji wangu, wewe peke yako ndiye ambaye waweza kuchagua ni lipi ambalo walitaka. Kumbuka kwamba Mungu anakutakia mema. Hebu tuombe pamoja. Baba Mungu, katika jina la Bwana wetu Yesu Kristo, haya ambayo umetuandalia ni ya ajabu sana, zaidi ya tuonyesha jinsi upendo wako ulivyo mkuu kwetu, na kushukuru kwa tumaini hili ambalo pia ndugu yangu msikilizaji analo katika wewe. Ni ombi langu kwamba katika yote maishani mwake atakutazamia wewe hadi siku hiyo ya kutimia kwa ahadi yako isiyovunjika milele. Naomba haya katika jina la Yesu Kristo, aliye Bwana na Mwokozi wa maisha yetu, Amen. Hapo tulipofikia, ndugu msikilizaji, ndipo twamalizia sehemu ya kwanza ya kitabu hiki cha Isaya, nami langu kwako ni hili, shikilia tumaini hili, maana tumaini hili lina thawabu kubwa mno. Ungana nami tena kwenye kipindi kijacho, ili tuyaone hayo yaliyoko kwenye sehemu ya pili. Mimi ni mchungaji wako Jofre Wanjala Munialo, na neno litaendelea. Iwapo ungependa kununua kanda ya ujumbe wa leo au kama una swali la kutuuliza, tafadhali tuandikie barua ukitumia anuani ifuatayo: kwa mtayarishi kipindi cha Neno, Transworld Radio, sanduku la posta ni 21514 Nairobi Kenya. Na hadi wakati mwingine, msikilizaji wangu, ni mimi hapa mtayarishi wa kipindi hiki Pamela Omodo nikikuaga nikikutakia amani ipitayo amani zote. Neno litaendelea.